สมาชิกใหม่ สวัสดีครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย slbn, 10 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    เข้ามาแอบหาความรู้ไปทำรถอยู่นาน ไม่รู้ว่าต้องสมัครสมาชิกยังไง

เพิ่งจะทำเจ้าฟรอนเทียร์คันนี้เสร็จครับ ภายนอกเดิมๆ เครื่องทำนิดหน่อย ขับสนุกๆ

ผมชื่อชล อยู่ปทุมธานีครับ ขับไปขับมา รังสิต บางบัวทอง บ่อยๆครับ

ใช้รถเดินทางออกต่างจังหวัดบ่อยๆ เพราะทำงานรับเหมาครับ

อีกอย่างคือ ชอบท่องเที่ยว ถ่ายรูปไปด้วยครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ติดต่อน้า เอ๋ ครับ ขออนุญาตให้เบอร์081 7009015
    ส่วนตัวผม เอ ครับ
    อยู่จันทบุรีครับ

3. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักคับ ผมเอ๋นะคับ ว่างๆเจอกันที่มีตติ้งนะคับ
    ส่วนวันเวลา ติดตามในบอร์ดของเราได้เลยคับ

4. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ผมชื่อพจน์ครับอยู่รังสิตเหมือนกัน เจอกันก็ทักทายกันได้นะครับ ผมขับดรากอนเทาๆล้อ โปรวันดำๆ ครับ:)

5. eak__bigm

eak__bigm New Member Member

81
    0
    0
    ผมขอแนะนำตัวด้วยเลยละกันคับ
    มาด้วยกันกับพี่ชลคับ

ชื่อเอกคับ
    อยู่เชียงใหม่คับ แต่ว่าอยู่มินิทรัค โซนเหนืออยู่แล้วอ่ะคับ
    ในเวบ www.cm-club.com บอร์ด MINI TRUCK CLUB Northern Zone ว่างๆแวะไปเยี่ยมกันนะคับ
    http://www.cm-club.com/vb/forumdisplay.php?f=69

แวะเข้ามาหาความรู้ในมินิทรัคมานานมากแล้วคับแต่ไม่เคยแนะนำตัวซักทีคับ

6. slbn

69
    2
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักรครับ ต้องโทรติดต่อหาน้าเอ๋ใช่มั้ยครับ

ไม่ทราบ ใช่น้าเอ๋ ที่คุณเอให้เบอร์มารึเปล่าครับ ยินดีที่ได้รู้จักรครับ

7. slbn

69
    2
    0
    ยินดีครับคุณพจน์ คนบ้านเดียวกัน คงได้ขับรถเจอกันบ้างนะครับ

มาด้วยกัน แต่อยู่กันคนละภาคเลยครับ อิอิ

8. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ผม เอกครับ บางบัวทอง-เมืองเอก จ๊า

9. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ยินดีครับ

10. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    คนเดียวกันครับ

11. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ Up +++

ยินดีที่ได้รู้จักครับผม :D

12. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    ผมชื่อเบิร์ดครับ อยู่แถว ลำลูกกา ไปแถวรังสิตบ่อย เจอกันก็ทักได้

ไฮแลนเดอร์ดำ ล้อแดง หาไม่อยากหรอก

13. หวัดดีคับทุกๆท่าน

14. คี๋ครับ

อยู่ลาดกระบัง - สาทร

เจอกันวันมีทฯครับ อิอิ

15. slbn

69
    2
    0
    ต้อนรับกันอบอุ่นมากๆครับ ขอบคุณครับ

ไว้หลังวันแม่ ผมจะติดต่อน้าเอ๋ไปนะครับ

16. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    คับผม ยังไง เจอกันวันมีตครับ

17. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    เมื่อไหร่จะมาทางตะวันออกมั่งเนี่ย

18. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    ตาเอ๋ จัดไปหน่อยดิ เหอะๆๆ

19. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ทำไมต้องรอแต่ผมล่ะคับ ตาเบิร์ด ไปเองเลย อิอิ

20. B2_is_korat

B2_is_korat Member Member

149
    0
    16
    สุดยอดคับ คอเดียวกัน กะบะไทย

21. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    อ้าว เกี่ยงกันซะงั้น

22. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    อินเตอร์ซ่อนซะเนียนเลยนะคับ ผม จูเนียร์ คับ::cool:

23. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    +555+

24. slbn

69
    2
    0
    สวัสดีทุกคนครับ ทั้งอาทิตย์นี้ พึ่งจะได้หยุดวันนี้เอง

และทั้งอาทิตย์นี้ก็ปวดหัวกับปัญหา ของรถกระผมครับ

ใส่เทอร์โบใหญ่แล้ววิ่งไม่ได้ ช่วงบูสท์ 1.5-2.2 บาร์

เครื่องสะอึกตลอดเลย แก้ยังไงก็ไม่หาย ใครพอมีประสบการณ์แบบนี้บ้างครับ:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2009
  25. slbn

69
    2
    0
    ในรูปข้างบน ถ่ายเมื่อวานครับ ทดสอบโดยเอาเวสเกตแยกออก

เปลี่ยนใส่โข่งลองใช้เวสเกตกระป๋องดู เพื่อตัดข้อปัญหาจากเวสเกตแยกครับ

ผลคือ ก็สะอึกเหมือนเดิม

26. ห่อหมกนะเนี่ย ฮ่าร์ๆๆ

27. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อื้อหือ............

28. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    กินน้ำเยอะๆ หรือหลอกให้ตกใจครับ
    ..........จะหายสะอึกมั๊ยเนี่ย...............

29. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    ผมชื่อเกมครับ อยู่ลำปางครับ แต่ไม่เคยได้ไปมีตติ้งกับพวกเค้าซักที อยากไปแต่ไม่มีเวลาเลยครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

30. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อยู่ลำปาง ก็ มี สมาชิกเราอยู่ที่นู่นนะคับ กลุ่ม CM อ่ะคับ
    www.cm-club.com อ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้