อันนี้มันไมล์อะไรครับ..ใส่กับ nv ได้เปล่า

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นายยุทธนา ประสาทสิทธิ์, 23 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ไปเจอมาในหน้าซื้อขายอ่ะครับ.....อยากรู้ว่ามันของอะไร...เห็นในหน้าซื้อขาย...ราคา 3500 แพงไปมั้ย..แล้วใส่กับ nv ได้ปะครับ...สวยดีเนอะ...:D:D

ขออนุญาติเจ้าของรูปนะครับ...และไม่ได้มีเจตนาในการโฆษณาสินค้าแต่อย่างใด.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2009
  1. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    มาแอบดูงับ..อิอิ สวยดี

2. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เข้ามาแอบอีกคน...

3. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ของอะไรหว่า ใครรู้ช่วยบอกหน่อยคับ

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สวย:D

5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ถ้าจะเอากันจริงๆ ก่อนอื่นต้องดูขนาดหน้าปัดเราก่อนว่าเข้าได้ป่าว ตัดต่อเยอะมั้ย

ถ้าเข้ากับรถเราได้ก็ผ่าน ข้อต่อมาต้องหาช่างไฟฝีมือดีๆเดินสาย สิ่งที่ต้องเปลี่ยยนตามมาคือ

เซ็นเซอร์ความเร็วที่เกียร์ ให้เป็นแบบไฟฟ้า แต่ก็ไม่แน่ใจว่าความเร็วที่ออกมาจะเพี้ยนหรือป่าว

อีกอย่างที่ต้องดูว่าวัดรอบเดิมเป็น 6 สูบหรือ 4 สุบถ้า 4 สูบก็ผ่าน ยังไม่หมด ถ้าไมล์ตัวนี้เป็น

ของโตโยต้าต้องเปลี่ยนลูกลอยในถังน้ำมันอีกอย่างด้วย ไม่งั้นเกจน้ำมันไม่ขึ้น ส่วนเซนเซอร์

ความร้อน ส่วนใหญ่รถญี่ปุ่นจะพอๆกันใช้กันได้ครับ:)

สรุปเลยละกันถ้าจะใส่ต้องแปลงเยอะพอสมควร ถ้าอยากใส่ไมล์ดิจิตอลจริงๆ แนะนำของ

พี่น้องตระกูลเดียวกับ NV คือ NISSAN NX ครับแปลงไม่มาก ถ้าเป็นหน้าปัดตัวแวนใส่ได้เลย

รู้สึกว่าเคยเห็นรถพี่น้องในคลับเราใส่อยู่นะครับ :)

6. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ถ้าไมล์ NISSAN NX ก็มีของพี่ไก่เลยคับ สวยแหล่ม

7. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    สวยดีครับ

8. โอ้ว....ถ้าอย่างพี่ดิวว่า....คงไม่คุ้มแน่เลย..สงสัยรวมค่าไมล์เกิน 5000 แน่...เอิ๊ก....

9. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ภาพไมล์ของ NX ที่ใส่ในแวนครับ ( ในภาพไม่ใช่รถของผมนะครับ เป็นรถของพี่สาย ร้านห้วยขวางอะไหล่ยนต์)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2009
  10. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    สวยนะ แต่แพงจัง ถ้าไม่ไล่ทุกรายระเอียด คงไม่คุ้มแน่

11. :D.......ทำมาเท่าไรครับ........:D

12. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อืม nx ค่อนข้างหายากซะด้วยครับ
    ค่าของ 2500 ค่าวายอีก ต่างหากครับ

13. รวมแล้วน่าจะถูกกว่าข้างบนใช่ปะครับ..ป๋า..:):)

14. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พี่ไก่ไอ้น้องป๊อบครับ ไมล์ที่เคยให้ไปดูน่ะใช้ได้มั๊ยคับ หรือว่าทิ้งไปแล้ว
    ส่วนใครจะซ่อมไมล์น่ะมาที่ตรงข้ามทางเข้าบางแสนนะเค้ารับซ่อมไมล์โดยเฉพาะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้