----เรื่องด่วนครับพี่น้อง SI ต้องการคำปรึกษาเรื่องล้อครับ ---!!!!!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย DaShiT, 17 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    คือพอดีอาทิตย์จะไป เอาล้อที่ กทม,ครับ

แล้วไม่ได้เอารถไปด้วย กะไปสอยล้อครับ

ไม่มีโอกาสได้ลอง

ตอนนี้ลังเลมากครับ
    ระหว่าง

17" กว้าง 7.5+50 , 17" กว้าง8 +44

คือตอนแรก เลงไว้ก้คือ 7.5+50 อะคับ แต่ ปรากดว่ามีพี่ๆบอกว่า
    8+44 ก้น่าจะไส่ได้แล้ว อาจจะสวยกว่าอีก!!!

ผมสามารถรองสเปเซอร์ได้นะคับ ถ้าเกิดจำเปนครับ..ไม่มีปันหา...

จากที่เล็งไว้ ตอนนี้ลังเลมากกคับ
    แล้ว ราคาตอนนี้ก้พอๆกันคับ แล้วสภาพของร้านที่ขายก้ไหม่ทั้งคู่คับ

ช่วยทีครับ T^T

2. DaShiT

223
    4
    0
    ช่วยทีคับ
    ลังเลๆๆ

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ล้อ 17 นิ้ว ไม่ถูกกับบอดี้ ek อย่างแรง ยิ่งออฟ +50 กับ +44 มันยิ่งหุบเข้าในซุ้มครับ ซึ่งแน่นอนว่าขูดในแน่ๆ ส่วนตัวแนะนำอย่าไปจับเลยครับ ชุดที่ว่ามา

หาล้อ 16 x 7" ออฟ +35 ถึง +42 ยัดได้หมดเลยครับ แล้วรัดด้วยยาง 205/45/16 จบแน่นอน ไม่บานปลาย :sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2009
  4. DaShiT

223
    4
    0
    ก้ ว่าจะรองสเปเซอร์อะคับ

อยากได้ไหย่ๆบึนๆ ห่ะๆ

แต่คือ กลัว 8 มันจะล้นมาเยอะอะครับ 7.5 น่าจะพอดีแน่ๆคับ

แต่ 8 จะก้านยก สวยกว่า เลยถ้าไส่ 8 ได้ก้อยากไส่คับ

5. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ล้อ 17 ไม่ค่อยนิยมเล่นกับ coupe เท่าไร แต่ถ้าชอบ ซื้อเลยครับ ระวังช่วงล่างด้วย ดุ้งง่ายมาก

6. DaShiT

223
    4
    0
    ครับ ว่าจะซื้อ 17 นี่แหละคับ แต่คือ ไม่แน่ใจเรื่อง ล้อ2 ขนาดนี้อะคับ

7.5 + 50 กับ 8 +44

คือ เรื่องสเปเซอร์อะ รองได้อะคับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะรองกี่ cm

7. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    17 ใส่แล้วหล่ออย่งเด๋วไม่วิ่ง :D
    .............ถ้าบ้าพลังยัด 18 ปายเยย :cool:
    ....................^ ปลใ ผ๋มก็ไส่ 18 อยู่หง่า วิ่งม้ายออกเลยแถมหนักเครื่องเสียงอีก....เอาหล่อไว้ก่อน..... :D 215/35/18 :p

8. DaShiT

223
    4
    0
    เลี้ยวไม่ติดหรอพี่ ^^"

17 ยังติดแหล่ ไม่ติดแหล่ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้