หาคนไล่ระบบให้หน่อย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย non225, 20 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. non225

non225 New Member Member

95
    0
    0
    ในรถผม มีแอมป์ 3 ตัว ลำโพง ซับ 10 นิ้ว กลางแหลม อีก 2 ชุด และครอส 1 ตัว ฟร้อนโซนี่
    พร้อมดิส 10 แผ่น แต่เสียงที่ออกมาแย่มาก คิดว่า คงมีอะไรที่เสีย อยากให้ไล่ และติดตั้งใหม่
    ในราคาไม่แพงมาก พอจะมีใครแนะนำได้บ้างครับ ขอบคุณ

2. non225

95
    0
    0
    ไม่แพง ก็คือ เอาเท่าที่จำเป็น อย่างเช่นของเสียซ่อมได้ไม๊ ไม่ได้ ก็เปลี่ยนใหม่ อะไร ที่ทำแล้วดี ก็ทำ
    แต่เท่าทีดู แอมป์น่าจะ เสีย 1 ตัว ที่หลือใช้ได้ แต่ระบบมันน่าจะมั่ว เอ้าท์จากฟร้อนท์ มีช่อง ออก 2
    ก็ใช้แค่ชุดเดียว สรุปคือ ถอดออกให้หมด แล้ว มาดูว่า จะทำอะไรได้บ้างก็พอครับ อาจจะจะเปลี่ยนใจ
    ใช้แค่ 6 คูณ 9 ง่าย ๆ ก็ได้

3. non225

95
    0
    0
    ขอบคุณครับ จะลองทำดู ลองให้ช่างเทคนิด ทีทำงานเค้าดูให้ ปรากฏว่า ไม่เสีย ไม่มีอะไรเสียเลย เพียงแต่ต่อระบบมั่วไปหน่อยเท่านั้น เค้าแนะนำให้ไปไล่สายใหม่เท่านั้นก็จบ แต่ขอขอบคูรคำตอบที่ให้ครับ ผมเองอยากตีตู้ซับ จังเลย เด๋วว่าจะลองไปหาร้านที่ทำตู่ แล้วหใค้ไล่ระบบเอา

4. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    แนะนำ ร้าน SSS audio ถ.เกษตร-นวมินทร์ ครับ ฝีมือดี ราคาเหมือนแพง แต่ไม่แพง เอ๊ะ ยังไงฟะ เรื่องไล่ระบบ ไม่ต้องห่วงครับ เผลอๆจะทำให้ฟรีด้วยซ้ำ ร้านนี้ใจดีครับ คุณไมค์ เค้าจูนเสียงเก่ง อะไรในระบบของเรา ถ้าดีเขาก็บอกดี ไม่ดีก็ให้เอาออก แต่ไม่เคยบอกให้ต้องเปลี่ยนอะไร ใส่สินค้าอะไร ยกเว้นว่าคุณอยากได้ของที่ดีขึ้นนั่นก็อีกเรื่อง ส่วนเรื่องตู้ ช่างใหญ่ของร้านก็ฝีมือดีมากๆครับ แต่งานธรรมดานะ ไม่สวยแบบร้านใหญ่ๆ พวก สุชาติ หรือ ร็อคเก็ต (แต่ก็เห็นลูกค้าร็อคเก็ตหลายคันมาทำต่อที่ร้านนี้) ส่วนเบอร์ติดต่อ ไปโทรถาม 1133 เอาละกัน ผมไม่มี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้