ด่วนครับ สําหรับผู้ที่โดนโกงนะครับ15/5/52 ระวังกันหน่อยนะครับ นายวรพรรณ รัตนดิลก ณ ภูเก็ต

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ตอนนี้คืบหน้าเเล้วนะครับ ผมขอรวบรวมคนที่โดนโกงที่จะเข้าไปด้วยกันครับ ด่วน นะครับ ส่งเบอร์โทรมาทางPMเลยครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า

ผมตกลงซื้อ s-afc และได้ตกลงว่าจะโอนเงินไปเพื่อมัดจํา และตกลงกันว่าจะส่งของมาเมื่อของมาถึงจะให้ผมโอนเงินจํานวนที่เหลือไปครับ และได้ผมโอนเงินไปเมื่อวัน ศุกร์ ที่17 เมษายน 2552 เพื่อจะมัดจํา ครับ จนถึงวันนี้ผมยังไม่ได้รับของเลยครับ และเค้าได้ลบกระทู้ไปหมดเเล้ว
    ซึ่งของที่เค้าลงขายไว้มีหลายอย่างครับ ใครที่เคยติดต่อซื้อของช่วยให้ข้อมูลผมมาทางPM ด้วยนะครับ

ชื่อล๊อคอินที่เค้าใช้ชื่อ ก็แค่B16 นะครับ

โดยข้อมูลที่ผมมีคือ เลขบัญชี หมายเลข 084-01-1841-4 ธนาคารกรุงไทย
    ชื่อนายวรพรรณ รัตนดิลก ณ ภูเก็ต << อาจสะกดไม่ถูกครับ เพราะโอนผ่านตู้ATM มันเเสดงเป็นภาษาอังกฤษ ครับ
    เบอร์โทรสัพท์ 083-881-5652

และตอนนี้เรื่องไปถึงคุญพ่อผมเเล้ว ซึ่งพ่อผมได้ทํางานด้านนี้พอดีครับ ซึ่งตอนนี้พ่อผมกําลังติดต่อประสานงาน ในการติดต่อหาชื่อ ที่ถูกต้อง เเละที่อยู่ครับ

ซึ่งหากคุญ วรพรรณ ได้ผ่านมาเห็นกระทู้นี้ก็ติดต่อกลับ ผมขอให้เวลา 3 วันละกันครับ หากยังไม่ได้รับการติดต่อ ผมจะเข้าเเจ้งความ ในวันจันทร์ที่ 4 พฤษภาคม 2552 และจะนํา ข้อมูลทั้งชื่อ ที่อยู่ต่างๆ ที่พ่อผมได้ทําการประสานงานมา โพสไว้ในเวปเพื่อป้องกัน ไม่ให้เพื่อนสมาชิค racing web ประสพกับเหตุการณ์เเบบนี้อีกครับ

ตอนนี้เริ่มคืบหน้ากว่าเดิมเเล้วครับ ข้อมูลทั้งหมด ต้องขอขอบคุญคุญ suede ครับ ได้รายระเอียดคือ

ชื่อ นายวรพรรณ รัตนดิลก ณ ภูเก็ต ครับ

เลขบัตรประชาชน 3-8399-00168-61-2

ที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน 38/18 ม.13 แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพ

บัญชีธนาคารกรุงไทย เลขที่บัญชี 084-0-11841-4

และชื่อล๊อคอินอีกอันคือ เดิมสนิด ครับ

ยังไงรอพ่อผมเพื่อความเเน่นอนอีกทีครับ รออีกทีวันจันทร์ครับ ข้อมูลทั้งหมดจะมาพร้อม รูปตามบัตรประชาชนครับ

และนี่คือ ข้อมูลของที่เค้าเคยขายที่ผมค้นหาได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤษภาคม 2009
    suede และ Hally_YoKuBo FuGo ถูกใจสิ่งนี้
  2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ติดตามตอนต่อไปครับ

3. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    คนขายออกมาชี้แจ้งด้วยคับ.....

4. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    น่าเห็นใจคับ ยังไงก็ขอให้ได้ของไวๆนะคับ

5. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    มีเรื่องแบบนี้อีกแล้ววววววว ขอให้ได้ของครับ

NIIGATA ถูกใจสิ่งนี้
  6. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ขอให้จบโดยดีนะครับ เอาใจช่วย

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มาติดตามดูครับ

8. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    แย่จิงๆๆ พวกนี้ แม่ง

สังคมซื้อขาย เสียหายหมด

9. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ทำอย่านี้เสียหายกันหมด
    เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ครับ

10. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    มาอีกแล้วแนวนี้ๆ

เอาใจช่วย จขกท. ครับ

11. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    เฮ้อ ทำกันอีกละ
    ปกตินะ ผมถ้าจะซื้ออะไรนะ ผมไปเอาถึงที่หรือไม่ก็ นัดเจอกัน ของมาเงิน ไป
    ไม่มี การโอน ล่วงหน้า ป้องกันไว้

12. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ซื้อ-ขาย ตรงไปตรงมาด้วยค้าบ โกงชาวบ้านเค้าแค่เนี้ยมันไม่รวยหรอก
    ให้เรื่องจบด้วยดีนะครับ

13. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    Up ไปครับ

14. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    พี่ผมก็โดน ครับ เสียความรู้สึกมากๆครับ โดนค่าโบอ๊อฟวาวล์ไป 2500 รับงานมาราคาเหมา กำไรงานนี้อย่างเก่งไม่เกิน 5000 บาท โดนเข้าเนื้อค่าโบอ๊อฟ2500 เหลือ 2500 ยังไม่พอจ่ายค่าแรงลูกน้อง 1 วันเลยครับ แม่งชัวร์จริงๆ ผมหล่ะเซ็ง ผมไม่เคยทำแบบนี้กับใคร แต่กลับ มาโดนทำเซ็งครับ
    เวลาผมขายของ โอนมัดจำเป้น หมื่นสองหมื่น ไม่เคยมีปัญหา ลูกค้ารับของตามกำหนด เซ็งแทน
    มันอยู่ที่จิดใจคนขายครับ

15. Popot@mus

Popot@mus New Member Member

58
    1
    0
    ตามให้เจอครับ เอาใจช่วยๆๆ

oOน้องโอ๋งับOo ถูกใจสิ่งนี้
  16. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ขอให้เจอไวๆๆคับ

คนอย่างนี้สมควรโดนประนาม

17. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ่าๆขอให้เจอตัวมันไวๆนะพี่ เจอแล้วบอกผมเด่วไปทืบ อิอิล้อเล่นก๊าบ ขอให้เจอไวๆเน้อ
    พี่ ++GofZz_SCEPTER++ ลูกค้าเก่าผมเลย ชิบไลท์ ยังอยุ่ป่าวพี่ อิอิ

18. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เป็นกำลังใจให้ครับ

19. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เอาอีกแล้ว!

เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้เงินคืนนะครับ

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  20. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    โดนอีกแล้ว...

คุณก๊อฟโดนครั้งที่2แล้วนิ

ครั้งแรกก็อุตสาวิ่งเอาของจากรังสิตมาให้ที่สาย4แล้วโดนเบี้ยว

ครั้งที่อย่าไปยอมมมมมมม อิอิ

21. เอาใจช่วยคับ

22. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    โดนอีกแล้วน้องเรา .....ฝากถึงคนที่ทำเรื่องนี่คับ ....ไงก็ช่วยเคลียให้กอฟหน่อยนะ ตัวกอฟเองอาจดูง่ายๆ.....แต่รับรองว่าพ่อกอฟจากที่ดูไม่ง่ายๆแน่ๆ

23. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เอาใจช่วยนะครับ

อัพไปๆ

24. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    คนแบบนี้มาอีกแล้วเหรอ

25. pon2528

pon2528 New Member Member

3
    0
    0
  26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยคับ ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

27. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    ขอให้เคลียร์กันด้วยดีทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ
    สู้ๆ :)

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  28. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ครับเข้าใจครับ เรื่อง เงินคงไม่ใช่เรื่องใหญ่เเต่ที่เป็นเรื่องใหญ่ก็คงเป็นเรื่องความรู้สึกครับ คนซื้อของจําเป็นต้องใช้ เเล้วเจอเเบบนี้เซ็งครับ แต่รู้สึกว่าล่าสุดวันศุกร์ที่ 17 เมษา ผมโทรคุยกับเค้า ๆก็พูดถึงเรื่องโบออฟนี้ว่า เดี๊ยวจะได้ไปส่ง พร้อม โบออฟเลย เเต่สุดท้ายไม่ได้ทั้งคู่เลยหรอนี่

ยังไงรบกวน ขอรายระเอียดของข้อมูลพวก เลขบัญชี ชื่อ นามสกุล ของนาย วรพัน ด้วยนะครับ เพื่อนําข้อมูลไปให้พ่อผม ครับ

ยังอยู่ดีคร๊าบบบบ ดูเเลอย่างดีครับ อิอิ

อืม เสียความรู้สึก ครับ ไม่เคยทําใคร เเต่ทําไมเรามันซวยอย่างงี้ฟ่ะ

ครับอย่างที่รู้ๆกันครับ พี่โจ๊ค ผมง่ายๆ อยู่เเล้ว อิอิ ได้ข่าวว่าวันนี้พี่ก็เพิ่งขึ้นโรงพักไปนิครับ เเหะๆๆ

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  29. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อ้าววว ท่าน งานเข้า ซะงั้น . . .

ึคนขายไม่ออกมา สงสัยเด๋วจะงานเข้า ง่าย ๆนะ

30. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    สู้ๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้