________แอร์ผมไม่เย็น________

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย punkskate007, 21 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    หวัดดีคับ เพื่อน SI

ก่อนอื่นขอเล่าก่อนเลยว่า พอได้รถคันนี้มาได้อาทิตย์ แรกยังไม่มีไรผิดปกติ เรื่องแอร์ แต่พึ่งมาเป็นเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แอร์ไม่เย็นเลยไปเติมน้ำยาแอร์ ช่างบอกว่าน้ำยาแอร์พล่อง ก็เลยเติมไป หมดไป 400 บาท ก็ ใช้ไปสามวันก็ ยังเย็นอยู่ จอดไว้ไม่ได้ใช้สองวัน เมื่อวานก็จะไปเล่นกีฬาที่หัวหมาด สตาร์ทรถ อุ่นเครื่องซักแปบก็ เปิดแอร์ งานเข้าคับ แอร์ไม่เย็น แต่ลมออกมาก็แรงเหมือนเดิม ไม่มีเสียงแอร์ตัด คอมแอร์เจ้าของเก่าบอกพึ่งเปลี่ยนมา สงสัยต้องให้ช่างเช็ค ว่ารั่วตรงไหน มีอีกอย่างคับ ตัวฉีดน้ำกระจก ก็ไม่ทำงานอีก เฮ้ออออ พึ่งมีเรื่องน่าดีใจได้แปบเดียว ดันมาเจอเรื่องแอร์ซะงั้น พึ่งไปได้ สปอยเลอร์ กับลิ้น หน้า หลังมาสีพัน รถน้องมันถอดขายพอดี เพื่อนๆ พอมีร้านที่ไม่ฟันราคาแพงๆ มั้งป่าวคับเรื่องแอร์ เนี้ย หรือ ให้คำแนะนำอื่นๆ บ้างป่าวคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    แนะนำว่า ควรเอารถไปหาช่างตรวจละเอียด เปลี่ยนของเหลวทั้งหมดครับ ท่อน้ำ ท่อยางต่างๆ ได้มือ 2 ต้องทำใจครับ

3. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    เข้าศูนย์เช็คละเอียดเลยดีกว่าครับ แล้วค่อยเอารถมาทำข้างนอก ราคาจะได้ไม่สูงมากนักอ่ะครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เรื่องร้านแอร์เนี่ย ไม่รู้จริงๆครับ ผมเลือกใกล้บ้านอย่างเดียวเลย ส่วนตัวฉีดน้ำไม่ทำงานนี่ สายยางขาดเปล่า
    สายไฟขาดไหม เพราะตัวปั้มมันพังยากมากครับ

5. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เรื่องแอร์เบสว่าเข้าเช็คเลยดีก่างับ ทำทีเดียว รุ้ทีเดียว จาได้ใช้ยาวงับๆๆๆๆ

6. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    เพิ่มเติมครับ ที่ผมเคยเป็นเช่นกันนะครับ มันมาจากอาการที่ว่าอยู่ ๆ แอร์ก็หายเย็นไปซะเฉย ๆ นึกขึ้นได้ว่ายังไม่ได้ล้างแอร์ เลยเอาเข้าไปให้อู่ล้างให้ แต่พอถอดคอมแอร์ออกมานี่น้ำตาเล็ดเลยครับ

คอมเป็นรูโบ๋รูเบ้อเริ่มเลยครับ สุดท้ายต้องหาคอมมาใส่ เติมน้ำยาแอร์คราวนี้กลับมาฉ่ำกว่าเดิมอีกครับ
    ยังไงก็ลองเช็คดูครับ บางทีอาจเกิดมาจากแค่ท่อแอร์รั่วก็ได้ครับ

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ขอให้เจอหมอ แล้วหายไวๆ

8. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เรื่องตัวฉีดน้ำลองเอาเข็มแหย่ที่รูดูครับ บางทีอาจมีอะไรไปอุดอยู่ ส่วนเรื่องแอร์ ถอดออกเลยใส่กระจกอะคริลิกแล้วก็ต่อท่ออาศให้ไหลผ่านแทน (เรื่องแอร์ล้อเล่นครับ)

9. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ชอบคุณมากคับ ว่าจะไปร้านแถว บิกซีลาดพร้าวอะคับ พอดีร้านญาติ เพื่อน แต่มีคนแนะนำว่าร้านแถว เมเจอร์รัชโยธิน เค้าเซียน honda วาจะลองเอาไปให้เค้าเช็คดูแล้วซื้อของไปซ่อมเอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้