ใครใช้ J Bo Lpg บางครับขอคำปรึกษาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย elek, 21 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    1. จริงปะครับ J bo ติดแก๊สแล้วใช้ไปนานๆหรือเท้าหนักๆสูบกับฝาจะแตก..?

2. J bo ติดแก๊สกินแก๊สมากมั้ยครับ..ประมาณเท่าไรครับ..?

3. J bo ติดแก๊สแบบไหนดีครับ ..?

4. ช่วงล่างขนาดไหนถึงจะรับได้..?

5. หม้อน้ำและพัดลมแบบไหนดีครับ..?

6. พี่ๆ Hlc คันไหนวาง J Bo Lpg บ้างครับขอชมการติดตั้งหม้อต้มและถังแก๊สครับ

7. Lpg จะขึ้นอีกมั้ยครับ..กลัวจริงๆ..(ป.ต.ท.)

ที่ถามคือมีโครงการจะวาง JBo เร็วๆนี้แต่ว่าจะติด Lpg ครับก็เลยต้องศึกษา
    หาข้อมูลกันหน่อยครับ..เอาไว้เป็นแนวทางครับผม..ขอบคุณมากครับ..!!

2. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    มารอข้อมูลด้วยคนคับ...อิอิ

3. ยังเดาทางไม่ถูกเหมือนกัลลลล

4. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

5. dvm

dvm New Member Member

31
    2
    0
    1. จริงปะครับ J bo ติดแก๊สแล้วใช้ไปนานๆหรือเท้าหนักๆสูบกับฝาจะแตก..?
    -ถ้าเดิมๆไม่ปรับบูสเพิ่มรับรองไม่พังครับ ผมใช้มา 8 หมื่นกว่าโลแล้ว LPG ล้วนๆ

2. J bo ติดแก๊สกินแก๊สมากมั้ยครับ..ประมาณเท่าไรครับ..?
    -ของผมในเมือง 1.7 ถ้าตจวไม่เกิน 140 อยู่ที่ 1.5 GAS ที่ราคา 11.30

3. J bo ติดแก๊สแบบไหนดีครับ ..?
    -ของผม ใช้ MIX Tosaki หม้อต้ม Bigas จูนที่ค่า 14.7 +-0.5

4. ช่วงล่างขนาดไหนถึงจะรับได้..?
    -ควรใช้ยางหน้ากว้างไว้ก่อนแล้วก้อโช้ค ดีๆ4ต้น ผ้าเบรคคู่หน้าดีๆ
    ของผม หน้า 225 45 17 หลัง 235 45 17 โช้ค กาเบียล4ตัว ชุคเบรคหน้า R33ผ้าเบรค NA-P

5. หม้อน้ำและพัดลมแบบไหนดีครับ..?
    -ของผมใช้ไฮโดลิค และมีพัดลมเป่าหน้า12นิ้ว1ตัว เอารังผึ้งแอร์มาใว้ใต้ท้องมีพัดลม2ตัวเล็กเป่าอีกที

6. พี่ๆ Hlc คันไหนวาง J Bo Lpg บ้างครับขอชมการติดตั้งหม้อต้มและถังแก๊สครับ

7. Lpg จะขึ้นอีกมั้ยครับ..กลัวจริงๆ..(ป.ต.ท.)
    -อย่างน้อยอีก1ปี ถ้าขึ้นอย่างดีก็อีก 1 บาท เท่านั้น

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เข้ามาเก็บความรู้คับ

7. tiger_Jz_gte

tiger_Jz_gte New Member Member

25
    0
    0
    ใช้ LPG อยู่เหมือนกันครับ ใช้มา ปีกว่าๆแล้ว ยังไม่มีปัญหาครับ อยู่ที่การดูแลรักษาด้วยครับ

8. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    มาเฝ้าดูด้วยคน

9. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

ใช้มาเกือบ 3ปี ยังไม่เป็นไร บูส ตั้งแต่ 0.7-1.4บาร์

1.8บาท

ฟิกมิก+เพาเวอร์วาวล์ รูมิก 28มิล 402เมตร 15.00ที่0.8บาร์

โช๊ค ล้อ ยาง และอีกหลายอย่าง

หม้อน้ำทองแดง พัดลมไฟฟ้า

เดี๋ยวถ่ายมาให้ดูครับ

ยังไม่ขึ้นจนถึงสิงหาปีหน้า ถ้ารัฐบาลชุดนี้อยู่ถึง

10. elek

845
    5
    0
    -ของผม ใช้ MIX Tosaki หม้อต้ม Bigas จูนที่ค่า 14.7 +-0.5

ค่าติดตั้งเท่าไรครับ..?

จูนที่ค่า 14.7 +-0.5มันคืออะไรอะครับ..?

ปากมิกซ์ซัก 37

ถ้าไม่ใส่ปากมิกซ์แต่ไม่ใช้หัวฉีดมีวิธีอื่นอีกไหมครับ...?

ผมมีหม้อต้มของ stargas turbo อยู่ครับเป็นของรถคันก่อนซื่อมาผิด
    คันก่อน rb 20 e ไม่โบก็เลยใส่ไม่ได้กะว่าถ้าได้ Jbo ก็จะเอามาใส่ไม่รู้ว่าจะใช้
    ได้เปล่า ก็เลยมีคำถามพี่ๆเซียน Jbo Lpg อีกแล้วครับผม..?

1. หม้อต้ม Stargas turbo ใช้กับ Jbo ได้ปะครับ

2. ใช้ปากมิกซ์ขนาดเท่าไร..ถ้าไม่ใส่ต้องทำยังไง..?

3. ผมมีรูปหม้อต้มมาให้ดูอยากรู้ว่าอันไหนเข้าอะไรบ้างครับ..?

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับสำหรับคำแนะนำ...:sad::sad::sad:

11. elek

845
    5
    0
    รอชมอยู่นะครับ Mtx คันเขียวของพี่ตันนี่ Idol ผมเลย..ชอบๆหลังคามีรู..

12. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ชอบข้อ3จัง:eek::eek::eek:

13. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อัพๆๆๆ ติดแก๊ซ ก้อดีนะ ประหยัดดี

ไม่ค่อยมีความรุ้ เข้ามาดู อย่าง เดียว

14. ชายต้น

3,490
    39
    0

1. หม้อต้ม Stargas turbo ใช้กับ Jbo ได้ปะครับ
    ได้ครับ

2. ใช้ปากมิกซ์ขนาดเท่าไร..ถ้าไม่ใส่ต้องทำยังไง..?
    ถ้าไม่ใส่ทำได้ครับ ทำเป็นลิ้นดึงเปิดปิดแทนมิ๊ก

3. ผมมีรูปหม้อต้มมาให้ดูอยากรู้ว่าอันไหนเข้าอะไรบ้างครับ..?
    รูปแรก 1.Gas out 2 .ท่อแรงดันหม้อต้ม 3 .Gss in จากถัง
    รูปสอง 1.ท่อแรงดันหม้อต้ม ต่อกับอีกด้าน ในรูปแรก
    รูปสาม 1.ถ่ายขี้แก๊ส 2.ไอเดิล ปรับเดินเบา

15. ชายต้น

3,490
    39
    0
    ขอบคุณครับ

555...ผมก็ชอบ

16. elek

845
    5
    0
    1.ท่อแรงดันหม้อต้ม ต่อกับอีกด้าน ในรูปแรก..อีกด้านมี 2 รู อีกด้านมี 1 รู เอารวมกันทั้งหมดเลยใช้ปะครับ..?

ถ้าไม่ใส่ทำได้ครับ ทำเป็นลิ้นดึงเปิดปิดแทนมิ๊ก

แบบนี้ปะครับ..?

ในรูปที่ 1. ข้อ 1. Gas in ข้อ. 2 ไปไหนครับ..??

ในรูปที่ 2. ข้อ 1. มันคือตัวอะไรครับ..หาได้ที่ไหน..??

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำครับกำลังหาข้อมูล..ข้อดี..ข้อเสีย..อยู่ครับ..
    ต้องถามจากผู้มีประสบกราณ์ก่อน..เดี๋ยวเจ็บตัว..:):):)

17. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0

แบบนี้ปะครับ..? ตอบตามความเข้าใจนะครับ
    ในรูปที่ 1. ข้อ 1. Gas in ข้อ. 2 ไปไหนครับ..?? ไปตัวควบคุมรอบเดินเบาครับเนื่องจากต้องการให้อากาศที่ผสมกับ LPG แล้วไปเข้าตัวเดินเบาจึงต้องเจาะใหม่ตรงนี้

ในรูปที่ 2. ข้อ 1. มันคือตัวอะไรครับ..หาได้ที่ไหน..?? ตัวนี้ที่จริงแล้วมันเป็นมอเตอร์ ครูซคอนโทรล ในรูปเข้าใจว่าเอาลิ้น TRC มาเจาะทำ Mixer เลยเอามอเตอร์ครูซคอนโทรลมาช่วยดึงเปิด ลิ้น TRC ให้เปิดตอนใช้น้ำมันครับ

18. ความรู้เพียบ แต่ผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรแหะๆ

19. ชายต้น

3,490
    39
    0
    1.ท่อแรงดันหม้อต้ม ต่อกับอีกด้าน ในรูปแรก..อีกด้านมี 2 รู อีกด้านมี 1 รู เอารวมกันทั้งหมดเลยใช้ปะครับ..?
    ใช่ครับใช้แรงดันบีบที่หม้อ

แบบนี้ปะครับ..?
    เท่าที่ลองมาหลายเบอร์ชอบ 28มิลสุดครับ ส่วนคันในรูป เป็นวีโก้ 1ในไอเดียผมครับ รถคุณโมทย์ วิ่งน้ำมันเหมือนเดิม แก๊สก็ใช้ได้

ในรูปที่ 1. ข้อ 1. Gas in ข้อ. 2 ไปไหนครับ..??
    มอเตอร์เดินเบาครับ

ในรูปที่ 2. ข้อ 1. มันคือตัวอะไรครับ..หาได้ที่ไหน..??
    มอเตอร์ดึงดับรถ 10ล้อครับ

20. รถแก็สทั้งนั้นเลย อิอิอิอิอิอิ

21. elek

845
    5
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ...:sad::sad::sad:

ขออณุญาติท่านเจ้าของรูปด้วยนะครับ..ยืมมาจาก Club Jz ครับ..ขอบคุฌครับ

อ๋อ..รอชมรถพี่ตันอยู่นะครับ..:D:D

คันดำกับคันขาวของท่านประธานทั้ง 2 ก็เป็น Idol ผมเหนือนกันนะครับ...

คันดำ JBo คันขาว 4D ชอบทั้ง 2 คันเลย...:):):)

22. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    เซียน เจโบ แก๊สทั้งนั้น.........

23. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    เข้ามาดู รถแก๊ส อิอิ

24. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ความรู้เพียบ

25. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ฟิกมิก+เพาเวอร์วาวล์ รูมิก 28มิล 402เมตร 15.00ที่0.8บาร์

ไม่เห็นกับตาไม่เชื่ออะครับ 0.8 เนี้ยยยย

ขับธรรมดา ยัง 25 % ก็ 0.9+++ แล้วพี่ ครับ แหม๋

26. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

จริงๆเหรอ 555555555555

27. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ความรู้ครับ........ขอบคุงพี่ต้น

28. ชายต้น

3,490
    39
    0
    รถใช้งานขอบูส 0.9 แล้วไอ้คันบาร์UP...ล่ะ เหอๆๆๆ

29. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เป็นบางบาร์ อะครับ ยัน 1.6 ก็มีนะครับ

55555555555555555555

30. ชายต้น

3,490
    39
    0
    ใครอ่ะ...1.6บาร์ อยากนั่งจัง คงจะดึงเยี่ยวเหนียว...555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้