หาข้อมูล น้องหน้าแหลม ก่อนจาไปสู่ขอมาเป็นเนื้อคู่ คับผม

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย b_oo_ze, 10 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. b_oo_ze

b_oo_ze New Member Member

14
    0
    0
    คือผมไม่ค่อยรุเรื่องรถซักเท่าไหร่ แต่อยากได้ เจ้าน่าแหลมขับซักคันอะคับ ง่ายๆเลยไม่มีข้อมูลพอที่จาเล่นมัน อยากให้พี่ๆแนะนำหน่อยคับ คือว่ามันต้องใช้งบเท่าไหร่ ถึงจาได้มาเป็นเนื้อคู่อะคับ พอดีผมก้อเพิ่งขาย
    รถมิร่ามิ้นไป ขายนัยเว็บนี้แหละคับ ราคา 8หมื่นปลายๆ (ตอนนี้เหลือไม่ถึงแระ) เลยกลัวเงินจาหมดซะก่อน
    แระมีความชอบเจ้าหน้าแหลมเป็นทุนเดิมอยู่แล้วด้วย เพราะเห็นแถวบ้านมีอยู่สองสามคัน กดกัน วู๊ดฟี่ วู๊ดฟี่
    เห็นแระชอบทันที a31 จอดอยู่ข้างๆ เห็นเป็น งง เครื่องรายว๊านี่ !!! 555 เก่าแต่เก๋าว้อยยย น้อง อย่าดีฟ่า..
    โอเคคับ นอกเรื่องมานาน คือว่าผมอยากได้แบบแต่งแล้วอะคับ ได้ไม่ต้องมาทำเอง แระจาหาซื้อได้จากที่ไหนคับ หรือพี่ท่านไหนพบเห็นก้อโพสบอกกันบ่างนะคับ ขอเป็นทำมาแล้วนะคับ ราคางามๆ พอจับต้องได้ ไม่เจ็บตัวมาก หรือพี่ๆท่านไหนมีข้อมูลดีๆก้อโพสบอกกันบ่างคับผม ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้คับผม

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    หาสภาพแต่งแล้วสมบูรณ์ยากหน่อยครับ โดยมากที่ขายคือต้องเสียค่าซ่อมแพงอ่ะครับ
    ถ้าหาวางเครื่องไว้แล้วมาทำเพิ่มน่าจะดีกว่าครับ...ใจเย็น ๆ ครับค่อยๆหาไป ขอให่เจอเนื้อคูไวๆนะครับ

3. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ก็หามันในเว็บนี้ละครับ ผมเจอหลายคันเลย แต่ต้องดูเป็นนะครับ เพราะคงไม่มีใครรื้อเครื่องออกมาให้เราดูหรอก เอิกๆ

4. b_oo_ze

14
    0
    0
    โอ๊วววว...ขอบคุณพี่ๆมากเลยคับ สำหรับคำแนะนำดีๆ ผมก้อพอจามีเพื่อนๆที่เล่นรถซิ่งอยู่เหมือนกันคับ แอบหวังเล็กๆ ว่ามันคงดูเป็น อิอิ
    หวังใหญ่ๆ ไม่หวังเลย เพราะมันขับอย่างเดียว เหอะๆ หวังเยอะๆก้อพวกพี่ๆชาวหน้าแหลมนี่หละคับ ที่ผมต้องการคำแนะนำ
    ไม่รีบคับ อย่างพี่ท่านนึงบอกไว้ จัยเย็นๆค่อยๆหา ก้อเจออยู่หลายคันคับ ทั้งนัยเว็บนี้แระเว็บอื่น ส่วนมากจาดูสภาพโดยรวมคับผม
    ราคาโอเค สภาพโดนจัย พร้อมไปสู่ขอทันทีคับ อิอิ หวังว่าไม่ช้าก้อเร็ว คงได้มาร่วมก้วนกับพวกพี่ๆ ชาวหน้าแหลมคลับ นะคับ
    ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำดีๆคับ

5. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ค่อยๆเลือก ค่อยๆดูนะคร้าบบบบบ

ไปเจอคันไหน......ถูกใจ....ก้อมาโพส กะทำลิงค์ไว้ด้วย

จะได้ช่วยๆกันตามไปดูคร้าบบบบ

แต่ก้อขอ....ให้เจอเนื้อคู่ ไว ไว นะคร้าบบบบบบบ

6. b_oo_ze

14
    0
    0
    คับผม ก้อคิดไว้อย่างนั้นละคับ เจอคันไหนถูกจัยจิงๆ จาลิงค์มาให้พวกพี่ๆช่วยดูคับ ก้อเจออยู่หลายคันอะคับ ทั้งถูกจัยแระไม่ถูกจัย
    คันที่ถูกจัย ส่วนมากจาโดนสู่ขอไปแระ เหอะๆ เราไม่ได้เกิดมาคู่กัน อิอิ ลมเย็นๆเดี๋ยวก้อมาเองโน๊ะ ไม่รีบคับๆ ขอบคุณทุกคำแนะนำคับผม

7. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ผมจะแนะนำบ้างอย่างหน่อยนะครับจากประสบการที่เคยช่วยเพื่อนผมหลายๆท่านเลือกซื้อรถซิ่งหรือรถบ้านมาใช้

1.คุณต้องรู้ฟิลลิ่งในการขับรถของตัวคุณเอง
    2.คุณต้องทราบถึงขีดความสามารถของเครื่องยนต์ว่าตรงกับพฤติกรรมการขับรถของคุณหรือไม่
    -ถ้าชอบต้นจัดๆหน่อยก็ไปทางSr20det
    -แต่ตามที่ระบุว่าชอบฟ๊อๆ เสียงดุดัน ดึงหนักแน่น ก็หาที่วางเจโบมาแล้วจะดีกว่า

ก็ตามที่บอกแหละครับ เพราะเพื่อนผมที่เค้าลองนั่ง SrหรือRb เค้าก็บอกว่าทำไมมันแรงจังรอบแฟ๊ดมาก แต่พอพามันลองนั่งเจโบมันบอกรู้งี้ วางเจโบแต่แรกดีกว่า โมต่อง่าย อะไหล่เยอะและถูก ช่างทั่วไปซ่อมได้ แต่จะจบหรือเปล่าอยู่ที่ช่าง ลองดูครับ

8. b_oo_ze

14
    0
    0
  9. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    สวยครับ เป็นตัว 140 มาแปลงไฟเป็นไฟใหญ่ ภายในสภาพดี (ช่องแอร์กลางแตกหาซ่อมยาก) คอนโซลกลางทำขึ้นใหม่ ล้อคนละลายถ้าเอาเปลี่ยนก็หลายเงินอยู่ครับ ถ้าสนใจก็ลองเอาคนรู้เรื่องรถไปดูและต่อลองราคาดูครับ

10. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    โดยรวมๆก็โอนะครับ แต่เครื่องออกโทรมๆหน่อย อย่างอื่นยังพอบิ้วกันใหม่ได้ แต่ส่วยตัวไม่ค่อบชอบเครื่องแอร์โฟวเท่าไร รู้สึกว่ามันจุกจิก ปัญหาเยอะ ผมเห็นในหน้าซื้อขาย เจโบ เต็มเลยมีแต่สวยๆนะครับ เด่วเอามาลงให้ดู

11. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ก็ดีครับ พอภายในก็ดูใหม่ๆอยู่ เพึ่งสังเกตุเห็นกรอบแอร์มันหายไปครึ่งนึง - -

12. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
  13. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
  14. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
  15. b_oo_ze

14
    0
    0
    ขอหยุดการตามหาเนื้อคู่แต่เพียงเท่านี้ก่อนคับ (แต่ไม่หยุดตามหาข้อมูลดีๆ) เพราะสินสอดที่จาไปสู่ขอหมดคับ อิอิ
    พอดีมีเรื่องที่ต้องใช้เงินคับ แระก้อต้องการใช้รถคับ เงินหมดเลยต้องไปใช้บริการของทางไฟแนนซ์คับ
    เลยต้องไปตามหารถปีใหม่ๆจัดเข้าไฟแนนซ์เอา เพราะน้องแหลม ปีน้องเค้าค่อนข้างเกาไปเลยอดซะ
    แต่จัยยังรักเธอมิมีเสี่อมคราย เหอะๆ ฟ้าเปิด รมณ์เย็นๆ ต้องหาเธอมาอยู่นัยความดูแลเป็นแน่นอนคับ

ขอบคุณความช่วยเหลือจากพวกพี่ๆ และ ข้อมูลดีๆที่มีให้มาโดยตลอดคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ตุลาคม 2009
  16. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    คงจะได้เจอกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้