เมื่อเช้า เกือบไม่มีชีวิตรอด กลับมาอ่านเว็บซันนี่แล้วครั

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 19 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เกิดเหตุตรง toll way ช่วงโค้ง ตรง สุทธิสารครับ ผมก็ขับปกติของผมครับ มาในเลนที่ 2 จากขวา

ขับเร็วพอสมควร 130-140 จังหวะโค้ง กระบะพี่ท่านก็อยู่ดีๆ แถเข้ามาเลนผม ผมก็ตกใจ แต่ในท่าที่ผมจับพวงมาลัยรถอยู่นั้น ไม่ควรจับเป็นอย่างยิ่ง

จับ มือซ้ายมือเดียว ที่ 0600 น. ก็เลยหักขวาออกมาเพราะว่า ไม่ได้บีบแตร กลัวชนมากกว่า

ทีนี้ รถปัดเลยครับ แถไปขวา จะไปชนเกาะกลาง หักกลับ แถมาซ้าย จะชนเกาะริม ทีนี้ตกแน่ๆ ตอนนี้บังคับ 2 มือแล้วนะครับ ก็แถไปแถมาอยู่ประมาณ 3-4 รอบได้

โชคยังดี ที่ไม่มีรถเท่าไหร่ ไม่งั้นก็งานเข้าแน่ๆ

แบบว่า ปี้ดมากๆ กระบะป้ายแดงอีกต่างหาก พอ ตั้งหลักได้ คู่กรณีหายไปไหนแล้วไม่รู้

เลยไม่รู้ว่า ช่วงล่างเป็นไรบ้างหรือเปล่า

พวงมาลัย sunny นี่เวลาขับเร็วๆ นี่ไม่มีระบบตัดพาวเวอร์ใช่ไหมครับ เบาโหวงเลย

อุทาหรณ์ ของเรื่องนี้คือ ก่อนออกจากบ้าน ควร ไหว้พระก่อนขับรถทุกครั้งนะครับ

ใครจะเชื่อก็เชื่อนะครับ ครั้งก่อน กระจกแตก ก็ไม่ได้ยกมือไหว้พระก่อนออก ครั้งนี้ รถเกือบเกิดอุบัติเหตุ ก็ไม่ได้ไหว้พระก่อนขับรถ

หุ หุ หรือว่า เบญจเพศหว่า

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ปลอดภัยก็ดีล่ะครับ

นี่ล่ะบางทีมัน ปุ๊ปปั๊ป
    ของแต่งบางอย่าง ช่วงล่าง เบรค ยาง ที่เราใส่เข้าไป
    มันจะช่วยชีวิตเราได้
    คุณภาพ ตามราคา และ คนขับ :D

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    โอ้ โชคดีครับ ที่ปลอดภัย บางทีเราระวังยังไง อันตรายอาจจะมาจากคนอื่นก็เป็นไปได้ครับ
    เหอๆ :):):)

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อืม สะบัดไปมาแบบนั้น ลองโช๊คดี ๆ ซักชุดครับ
    จะคุมรถง่ายขึ้น

5. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ..ไม่เป็นอะไรก็ ดีแล้วหล่ะครับ....เอาใจช่วยครับ

6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไม่เป็นไร ก้อ โชคดีแล้วครับ :)

7. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แย่จังครับ เราขับดีแต่คนอื่นเนี่นสิ ต้องระวังแล้วยิ่งเราขับเร็วๆแล้วด้วย ไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ
    แต่ไม่ค่อยเจอตรงหัวสนามเลยครับ เปลี่ยนเส้นทางป่าว

8. Nitikan

Nitikan New Member Member

91
    7
    0
    ไหว้พระก่อน สตาร์ท :D:D:D

พระคุ้มครองครับ ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ :D:D:D

9. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    คิดถึงโช้งแข็ง ๆ เลยไหม

10. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    ปลอดภัย ถือว่าโชคดีแล้วครับ

ก่อนขับรถผมก็ไหว้ทุกครั้ง ทั้งๆที่ไม่ได้เชื่ออะไรมากมายอ่ะ...:cool:

11. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    อันตรายทีเดียว ดีแล้วคับที่เราไม่เป็นไร.,

12. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    พระคุ้มครองครับท่าน โชคดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ความเร็ว130 140 จับพวงมาลัยแบบนั้น เสี่ยงมากๆ

14. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ปลอดภัยกลับมาก็ดีแล้วคับ.......

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ขับรถระวังคน ซุกซนระวังเอดส์ ครับ
    ขับขี่ปลอดภัยนะครับ

16. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    สติล้วนๆครับ มีสติไว้ครับ:D

17. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ปลอดภัย ปลอดภัย

18. bb14est14

bb14est14 New Member Member

73
    4
    0
    ธรรมมะ สวัสดีครับ

19. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ ต่อไปก็ระวังหน่อยครับ

อุบัติเหตุไม่ได้เกิดจากชะตากรรม แต่มันเกิดจากการกระทำโดยประมาทครับ

20. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    แหะๆ ช่วงนี้ออกจากบ้านสายน่ะครับ ก็เลยไม่ค่อยได้เจอเท่าไหร่ ไว้ว่างๆนัดเจอกันก็ได้ อยู่ ตรง สรรพาวุธเองไม่ใช่เหรอครับ

นั่นดิพี่ เสี่ยงด้วย เสียวด้วย ทีหลังไม่เอาแล้ว ช่วงนี้ สติ สตังค์ ไม่ค่อยอยู่กับตัว
    ถูกต้องครับ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับบุญกรรมด้วยนะครับ บางที บุปเพอาละวาด ขับรถชน กับ สาวนักศึกษา กระโปรงสั้น ขาวเอ็กซ์ แต่ไม่มีใบขับขี่ แบบผมก็ได้ อิอิ

21. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    โชคดีแล้วครับ ขับระวังๆ

ทีหลังอย่าขับเร็วนะ แต่อย่าให้ใครแซง ^^"

22. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ปลอดภัยดีเเล้วครับ

แต่ โค้งที่ 130-140 นี่ เร็วมากๆ

23. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ปลอดภัยก้อดีแล้วค้าบ

24. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

25. Chattapol

Chattapol New Member Member

53
    3
    0
    ถนนบนโทเว ไม่ค่อยดีเลยอ่ะครับเหมือนมันเป็นล่องตรงข้อต่อป่าวครับ เคยหลวมตัวขึ้นไปครั้งนึง เพราะจิงๆขึ้นมาจากม.กรุงเทพมาลงตรงฐานทัพดอนเมืองมันจะฟรี พอลงมาปึ้บเจอด่านตำรวจ ผมเลยต้องจำใจขึ้นต่อเลย เสียไป75บาท เลยล่อซะมิดไมล์ ตลอดทางเลย เอาให้คุ้มหน่อย อิอิ รู้สึกเหมือนตัวเองขับกระดาษเลย

26. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    คนดี พระคุ้มครองครับ

27. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    โชคดีครับ ที่ไม่เป็นอะไรมาก

28. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    ธรรมะย่อมชนะอธรรมคับ

29. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ช่วงนี้ฝนตกดูแลสุขภาพด้วยคับ

30. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    คุณพระช่วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้