ขอถามเรื่อง เสาอากาศรถ พรีมีร่าค่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย NongDream, 2 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    :D พอดีเสาอากาศรถนู๋มันเสียอ่าค่ะ พึ่งเป็นเมื่อคืน เสามันขึ้นไม่สุด
    และพอดับเครื่องก็ลงไม่สุด ถ้าเอามือไปดันมันลงก็ไม่ลง
    มีเสียงแกร๊กๆ เลยไม่กล้าไปทำไรมันอ่ะกลัวมันระเบิด อิอิ
    ตอนนี้ก็เลยปิดวิทยุขับเอากลัวเสามันขึ้นมาไม่สุดอีก:D
    อยากทราบว่าร้านไหนบ้างค่ะที่รับซ่อมเสาอากาศรุ่นนี้บ้างอ่าค่ะ
    พอจาแนะนำได้บ้างไหมค่ะ ครั้นจาไปเข้าศูนย์ เห็นเพื่อนสาวที่ขับ นีโอ
    บอกว่าเคยเอาเข้าไปทำหมดไปเปงหมื่น :eek: โอ้พระเจ้า แค่เสาเปงหมื่น
    ไม่รู้ว่าพรีมีร่าจาเปงเท่าไหร่นี่ ช่วงนี้จ๊นจน พอจาแนะนำได้บ้างไหมค่ะ
    นู๋อยู่ย่านนท์บุรีอ่าค่ะ ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะค่ะ แหะๆ:D

2. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    เสามือ 2 ราคา พันกว่าบาท เองครับ ของนอกซะล่วย แถวนั้นก็ เซียงกง ซอย ศิริชัย ถนนกรุงเทพ-นนท์ หนะครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เชียงกงเลยครับ ถูกและดี หาไม่ยาก

4. monymon

monymon New Member Member

52
    1
    0
    อิอิ

ตามนั้นครับผมไปหาp11ไม่มี ใช้ b14 แทนแต่ต้องเปลี่ยนฐานเอา เอาฐานเดิมใส่แค่นั้นเอง(ไขน๊อต) ลองให้แฟนดูวิธีถอดตามกะทู้ข้างล่างเอานะ อ้อผมเอามาแค่ 450 บาทเอง เปิดมา 500 ร้านตรงเข้าซอยไป สามแยกซ้ายมือ เห็นมีอีกหลายอันเลย อ้อ อีกอย่างแถวนั้นมีไฟเพชร เปิดมา 3000 ไม่รวมไฟมุม ไฟมุมอะอันละ 300 ซื้อเป็น ข้างได้อีกตาหาก:)

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เปลี่ยนใหม่เลยครับ A32 B14 ได้หมด ใช้ฐานเดิม กับ ยางเดิม ราคาไม่เกินพัน
    ใส่ได้เลย +++ ของผมใส่ a32 แทน

6. NongDream

66
    1
    0
    ถ้าเกิดหาซื้อเสาได้แร้ว
    เราสามารถเอาเข้าไปทำได้
    ทุกอู่หรือป่าวค่ะ หรือเฉพาะ
    อู่นิสสัน only ไม่รู้ว่า หากทำ
    แค่เสาเขาจาทำให้ไหมน๊าา

7. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
  8. NongDream

66
    1
    0
    ถ้าท่านพี่ท่านใดมีเสาของพรีมีล่าอยู่ในสะต๊อก
    ก็เอามาขายดรีมด้วยเด้อ หรือถ้าพี่ท่านไหนแวะ
    ไปเดินเล่นตามเชียงกง ช่วยซื้อมาฝาก1อันนะคะ
    ดรีมบวกเพิ่มให้อีก1พันค่ะ ช่วงนี้งานเยอะมากเรย
    ไม่สามารถปลีกตัวไปเดินดูได้เรย เรื่องเสาอ่ะ
    อยากได้ของพรีมีร่าเท่านั้นอ่าจ๊ะ ไม่ชอบแปลงค่ะ
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนค่ะ สวัสดีเจ้าค่ะ

9. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    มันไม่ระเบิดหลอกคับ55555...........เสียงแก็กๆแสดงว่ามอเตอร์มันยังทำงาน....น่าจะเป็นเสาในขาดหรือไม่ก้อลองเอาน้ำยาโซแน็กซ์ฉีดเสาอากาศดูก่อนครับเผื่อโชคดียังไม่ขาดเพียงแค่โดนน้ำมากแล้วฝืด.......ฉีดแล้วก็เปิดๆปิดๆให้เสามันขึ้นๆลงๆดูก่อนดีกว่านะ...ลองดูครับ

10. eininame

eininame New Member Member

7
    0
    0
    เชียงกงเลยครับผมซื้อมา500บาทครับ+ค่าใส่100บาทส่วนร้านที่เอาไปใส่ร้านใหนก้อใส่ได้ครับอิอิ:D

11. Kiat nissan

Kiat nissan New Member Member

112
    0
    0
    :cool: เสาอากาศไฟฟ้าตรงรุ่น P11 มีครับ ราคา 1,200 บาท ติดต่อ 081-8334315 เกียรติ ;)

View attachment 1406963

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2009
  12. NongDream

66
    1
    0
    ขอบคุณมากๆค่ะพี่เกียรติ เสาของพี่สวยจัง

ดรีมขอจองนะค่ะ สนใจปัดหลังพี่เหมือนกัน

แต่กลัวช่างติดตั้งไม่แจ่ม แล้วมันปัดบ้างไม่ปัดบ้าง แหะๆ

13. NongDream

66
    1
    0
    ขอขอบคุณพี่เกียรติมากๆค่ะ ที่กรุณาสละเวลามาติดตั้งให้ถึงที่ทำงานเลยค่ะ
    ขอขอบคุณอีกครั้งค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้