ช่วยด้วยครับรถสตาร์ทไม่ติด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย macus11, 12 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. macus11

macus11 New Member Member

6
    0
    0
    ช่วยด้วยครับรถสตาร์ทไม่ติด คือ ขับไป ตจว มาแล้วกำลังจะถอยรถเข้าบ้าน อยู่ๆก็ดับ สตาร์ทเท่าไหร่ก็ไม่ติด ไดรสตาร์ททำงานแบตเตอรี่มี แต่สตาร์ทไม่ติด รถผมติดแก๊สระบบหัวฉีดมาด้วยครับ ลองปิดแก๊สใช้น้ำมันก็ไม่ติดครับ ก่อนขับไป ตจว ได้เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ด้วย จากเบอร์5 เป็นเบอร์6 มันจะเกี่ยวกันไหมครับ

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    จำไม่ได้แล้วมันเรียกว่าอะไรแต่มันอยู่ในชุดจานจ่ายด้านซ้ายของเครื่อง
    ถ้ามองจากด้านหน้านะครับ มันเป็นตัวจุดระเบิดน่ะครับผมก็เคยเป็น
    ไม่แน่ใจว่าตัว condensor หรือเปล่า

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    หัวเทียนไม่เกี่ยว คอยล์น่าจะเสียแล้วครับ

4. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ลองเช็คดู ว่า มีไฟออกจากหัวเทียนไหมครับ ไม่มี ก็ คอลย์ในจานจ่าย ไปแล้ว

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  6. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    คอลย์ในจานจ่าย

น่าจะใช้นะครับ

ราคาหลายบาทอยู่เหมือนกันอ่ะครับ

จำได้ว่าเคยเปลี่ยนแล้วเหมือนกัน ดับกลางรามอินทราเลยครับ

7. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    คอลย์ในจานจ่าย

น่าจะใช่นะครับ

ราคาหลายบาทอยู่เหมือนกันอ่ะครับ

จำได้ว่าเคยเปลี่ยนแล้วเหมือนกัน ดับกลางรามอินทราเลยครับ

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    คอยในจานจ่ายมั้งครับ

ลองถามพี่ noomth ดูคับ ผมเคยโทรไปปรึกษาอาการ แระก็เป็นจริงๆ

9. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ของผมก็เป็น วันนี้พึ่งไปสตาร์ทไม่ติดเลยก็เลยเปลี่ยนแบตใหม่(เพราะของเก่ามานก็ควรเปลี่นได้แล้วอะคับ)พอทีนี้สตาร์ทก็ติดครับแต่ มันมีอาการรอบร่วงและก็ดับตลอดเลยครับต้องคอยเร่งให้รอบสูงๆไว้ เพราะถ้าไม่คอยเร่งรอบก็จะร่วงจนดับอะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ(อาการอย่างนี้น่าจะเกี่ยวกับคอยมั้ยอะครับ)
    ปล.รถผมมีไฟออกจากปลั๊กหัวเทียน หัวเทียนพึ่งเปลี่ยนมา ครับ

10. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    ล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้วหรือยังครับ ถ้ามันตันมากๆมันจะไม่ควบคุม

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เเบตเตอรี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้