ขอวิธีการติดตั้งตัดหมอกหลัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ken_s, 29 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ken_s

ken_s New Member Member

31
    1
    0
    ขอวิธีการติดตั้งตัดหมอกหลัง แบบสามชิ้น ซื้อมาตั้งนานแล้วยังไม่ได้ติดซักที

2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เรื่องขายึดด้านหลัง

ใช้เหล็กรูมาทำเป็นขายึดครับ ตามรูป
    ส่วนติดนี่ก็ไม่น่ายากนะครับ ต้องเจาะแบบเนียนๆ
    อยู่แถวไหนครับ
    ถ้าอยู่ฝั่งธนแล้วอยากได้ร้านเนียนๆมีแนะนำครับ

ถ้าสนใจจะขาย PM มาบอกผมทีนะครับ อยากได้อีกแล้วอ่ะ

3. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ทำเสร็จแล้ว ลงรูปให้ดูด้วยนะ ครับ

4. ken_s

ken_s New Member Member

31
    1
    0
    ขอบคุณพี่ k1399 มากนะครับเอาไว้ติดตั้งเสร็จ
    แล้วจะลงรูปให้ดูครับ

5. จะใช้เหล็กรูมาทำเป็นขายึดทำไมครับท่านในเมื่อ
    รูปที่เจ้าของให้ดูตัดหมอกมันมีขามาครบแล้วนี่
    ก็แค่เจาะรูให้ได้ตามตำแหน่งแล้วก็ประกอบลงไป
    ให้เหมือนเดิมเอง เฮ้อออออออออ

6. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    คือผมอยากจะบอกว่า
    ขายึดจากชิ้นที่ 3 นั้นไม่แข็งแรงเลยครับ
    เอาเหล็กรูมายึดแทน
    ชื่อเท่ห์จังเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2009
  7. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ทำแบบบนกระดาษแข็งแล้วเจาะเองเลยครับ กันชนมันเป็นพลาสติก หนาสัก 3มม.ได้ครับ แต่ที่สำคัญ รอบๆบริเวณที่เราจะเจาะ ต้องใช้กระดาษหนาๆ เน้นว่าหนาๆครับ เพื่อป้องกันคัตเตอร์ไปกรีดโดนส่วนอื่นเวลาเรากดคัตเตอร์พลาด...จากนั้นก็ค่อยๆกรีดๆไปเรื่อยๆ พอมันเริ่มทะลุด้านนึง...ที่เหลือก็ไม่ยากแล้วครับ...แต่ตรงมุมๆมันจะลำบากหน่อยครับ...จากนั้นก็ตบแต่งเพื่อให้กรอบมันลงไปได้ก่อน ที่เหลือก็ยึดตามครับ...ที่เน้นเลยก็คือหลังจากติดตั้งเสร็จมีคนแนะนำให้ใช้ Epoxy ปะเหล็กมาไล้ไว้ที่หัวสกรูอีกทีนึง...ก็อุ่นใจพอสมควรครับ..ดีกว่าปล่อยไว้โล่งๆ....
    หมายเหตุ : บางท่านอาจจะถนัดใช้สว่าน ส่วนผมถนัดใช้คัตเตอร์ครับ ก็แล้วแต่ครับ งานออกมาเหมือนกัน ที่ใช้คัตเตอร์เพราะมันกรีดแบบ ค่อยๆปาดออกได้เรื่อยๆน่ะครับ.... ส่วนระบบไฟฟ้า รอผุ้ที่มีวงจรมาอธิบายอีกทีนะครับ....ขอให้งานออกมาถูกใจและส่งรูปให้เพื่อนๆดูด้วยนะครับ..
    :)

เพิ่งนึกขึ้นได้...ถ้าเพื่อนๆท่านใดที่เคยใช้โคมไฟตัดหมอกหลังของ Raybric ที่กล่องมันจะมีวงจรบอกไว้ด้วยครับ สแกนตรงนั้นให้ จขกท.ก็ได้ครับ แต่ถ้าให้ร้านติดตั้งให้ก็จบเลย....หิ้วโคมกะสวิทซ์ไปแค่นั้นเองครับ...

8. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ชื่อเท่ห์ แต่หาไม่ยากครับว่าใคร....เอา IP ไปถามพี่กูเกิลดูดิ ออกมาให้เห็นเลยว่าใคร

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้