แผงลำโพงมันดังครับ+++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earzy, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ผมลองถอดใส่ใหม่แล้วก้อไม่หายครับ เวลาวิ่งผ่านตัวหนอนบนถนนยิ่งดังใหญ่เลยครับ ใครพอมีวิธีบ้างครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมใช้วิธี ยัดฟองน้ำ ถอดแผงลำโพงออกยัดฟองน้ำตรงจุดที่คิดว่าดังให้เเน่นๆ ใส่กลับเข้าไป เงียบ

3. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    อาจจะไม่ใช่แผงลำโพงก็ได้นะครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เป็นที่เส้นลวดสปริงฝากระโปรงท้ายรถหรือเปล่าครับ ลองดู

5. earzy

154
    2
    0

ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหน ครับ พอจะมีรูป ปลากรอบไหมครับ

6. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    เอ่อ...ที่เคยเจอปัญหานะครับ น่าจะมี 2 จุด...

1.บริเวณจุดยึดแผงลำโพง ถ้าสังเกตุดีๆ แผงลำโพง จะมีพุก(เขียนไม่ถูก อิอิ...)ตามจุดต่างๆที่ ที่ไว้ยึดแผงลำโพง
    กับแผ่นเหล็ก...รถผมก็เป็นครับ มันหลวมๆ ผมแก้ไขโดยการ เอาเทปดำพันสายไฟ ไปพันกับแกนพุกทุกตัว...

2.เหล็กสปริงของฝากระโปรงท้าย ถ้าเปิดฝากระโปรงท้ายขึ้น ลองก้มดู จะมีเหล็กคาดกากบาทกันอยู่...ลองดูจุดที่
    มันจะสัมผัสกัน...อันนี้ รถผมก็เป็น 55...ก็แก้โดยใช้ผ้าไปพันรอบๆตรงจุดที่มันสั่นอ่ะครับ...แต่ต้องเอาเข้าจากด้าน
    ข้างนะครับ แล้วค่อยเลื่อนผ้าเข้ามาตรงกลาง จะใช้เทปดำพันไว้ก้ได้ ชายผ้าจะได้ไม่ยาว น่ารำคาญ..อิอิ...

ลองดูครับ ผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยครับ...

7. earzy

154
    2
    0
    เดวผมจะลองทำดูครับผม

8. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ถอดแผงลำโพงออก ลองวิ่งดูว่าดังไหม ถ้าดังก็หาผ้าห่มพัน
    ที่สายเหล็กดึง ฝากระโปรงครับ ของผม ติดซับ 10 นิ้วเมื่อก่อน มัน
    ชนเบียดสายเหล็ก ทำให้กระพือตีกัน กับตู้ซับ เอาผ้าห่มพัน เคเบิ้ลไทร์
    รัด หายนะครับ ลองดูครับ

9. earzy

154
    2
    0
    แจ่มๆทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้