อยากผ่าตัดทำลูกชายใหม่ค่ะ ขอปรึกษาพี่ๆในคลับทุกๆคนค่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย NongDream, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    :D สวัสดีค่ะพี่ๆทุกท่าน ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับระบบช่วงล่างด้วยค่ะ
    ตอนนี้ดรีมอยากทำช่วงล่างอยากขอทราบราคาค่าอะหลั่ยคร่าวๆจ๊ะ

รายการที่ดรีมคิดไว้ว่าต้องเปลี่ยนก็มีรายการตามนี้ค่ะ
    ปีกนกบน ซ้ายขวา (ของใหม่)
    ปีกนกล่าง ซ้ายขวา (ของใหม่)
    เพลาขับ (ของใหม่) แต่ไม่ทราบว่ามี2ข้างหรือข้างเดียวคะ
    ลูกหมาก อันนี้ก็ไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนหมดมีกี่ลูก
    แร้วดรีมก็ไม่ทราบว่ามีอะไรนอกเหนือจากนี้ที่ต้องเปลี่ยนอีกป่าว
    ดรีมอยากได้ยี่ห้อที่ดีๆหน่อยค่ะ แนะนำยี่ห้อทีค่ะ:D
    แร้วหากเราไปซื้ออะหลั่ยมาครบแร้ว พี่ๆพอจะมีอู่แนะนำไหมค่ะ
    ที่รับรถที่เราซื้ออะหลั่ยไปเปลี่ยนเอง และดรีมก็ยินดีที่จะบวกค่าแรง
    ให้อีก1เท่าค่ะ หากรับเปลี่ยนให้ เริ่มพรุ้งนี้ดรีมคิดว่าจะไปเดินแถววรจักรก่อนค่ะ

ส่วนรถดรีมในตอนนี้ น้ำมันเพาเวอร์ยุบเร็วมาก
    เติม2วันที แต่ก่อนเติมครั้งนึ่งอยู่ได้20วันอัพ
    เดี๋ยวนี้ยุบเร็วผิดปกติ แระน้ำในหม้อพักก็หายบ่อย
    เติมมาวันนี้ พรุ้งนี้ยุบ ถ้าปล่อยไว้3วันแห้งเรย
    2อาการนี้ ตอนที่ดรีมเอารถไปทำสีเคยปรึกษาอู่ดู
    อู่บอกว่าเป็นที่เครื่องยนต์มันเก่าแล้ว ให้ทิ้งรถไว้ให้เขาเช็ค
    ฟังๆดูมันไม่น่าจะเกี่ยวกะเครื่องยนต์เรยไม่กล้าให้เขาเช็กอ่ะค่ะ
    ดรีมควรเอารถไปเช็กที่อู่ไหนดีค่ะ ที่มันชัวรๆ แบบครั้งเดียวจบ
    ราคาแพงกว่าทั่วไปรับได้ค่ะ ขอแบบว่าเก่งรู้จริงเกี่ยวกับรุ่นนี้
    อยากขอความกรุณาช่วยดรีมทีค่ะ อยากทำลูกรักให้แจ่มๆ
    จะได้อยู่คู่เราไปนานๆค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ:D

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ถามตอบยากอ่ะนู๋ดรีม...เพราะไอที่ถามมายังไม่เคยเป็นเลย...ตอบได้อันเดียว...ลูกหมากอ่ะที่เขานิยมกันก็ของ "ตอง 555"
    มีอยู่ข้างละอัน...อันนึงก็น่าจะห้าร้อยกว่าบาทได้มั๊ง...ไม่แน่ใจเพราะไม่ได้ซื้อนานแระ...
    อย่างอื่นก็เคยเห็นในกระทู้เก่า ๆ อ่ะนะ...พวกหม้อน้ำแห้ง...น้ำมันเพาเวอร์รั่วอะไรพวกเนี๊ย...เคยมีสมาชิกโพสเอาไว้...
    ส่วนไอที่ช่างอู่ที่ทำสีมานบอกว่าเครื่องเก่าแล้วน่ะ...ช่วยปายเขกกระโหลกมานซัก 2 ทีหน่อย...
    มันช่างทำสี...มันตอบซะมั่วเลย...ไอนี่...หม้อน้ำแห้งเร็ว...น้ำมันเพาเวอร์หาย...ไม่ได้เกี่ยวกะเครื่องเก่าครับพี่น้อง...
    รถคันเก่าผมอายุ 17 ปี...หม้อน้ำไม่เคยแห้ง...น้ำมันเพาเวอร์ไม่เคยหายครับ...อย่ามั่ว...อย่ามั่ว...
    อ้อ...ปีกนกอ่ะ...มันอัดบูธใหม่ได้ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้มั๊ง...มันจะมีบูธอยู่ข้างละ 4 อันอ่ะ...
    อัดใหม่ก็ตัวนึงประมาณ 3-4 ร้อยเนี่ย...ข้างนึงอัดใหม่ก็อยู่ราวพันสองถึงพันหก..ประมาณนี้...
    ไอ้ที่ต้องดูอีกก็พวกยางหูโช๊ค...ตัวโช๊ค..ลูกยางกันโคลง..เหล็กกันโคลงทั้งหลายแหล่น่ะแหละ

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    น้ำมันพาวเวอร์หาย น้ำหาย ตอบได้ว่า รั่ว ครับ แร็ค ท่อ ปั้ม หม้อน้ำ ท่อยาง

มีรอย น้ำแดง หรือ น้ำเขียว หยดลงพึ้นไหม ค่อยๆ หาไปทีละส่วน มันต้องมีรั่ว มีซึม แหล่ะ

4. Kiat nissan

Kiat nissan New Member Member

112
    0
    0
    ให้คำแนะนำ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2009
  5. NongDream

66
    1
    0
    ขอบคุณค่ะ อยากทราบว่าร้านไหนหรือพี่ท่านไหนค่ะที่ขายและ
    รับอัดบูทยูริเทนของพรีมีร่า
    ดรีมอยากทำทุกตัวเรยค่ะ อัดใหม่ตรงไหนมีบูทอัดหมด
    ไล่หาตามกระทู้เก่าๆไม่มี (หรือเราแก่แร้วหว่า)
    อัดหมดเรยทั้งคันค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ ต้องทิ้งรถไว้กี่วันค่ะ
    ตอนนี้สนใจค่ะ 0894863768 ดรีมค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2009
  6. Diamond0722

806
    2
    0
    ตาโอ...หมีขาวหายไปไหนเนี่ย...? มาบอกน้องเค้าหน่อย..ว่าไปทำที่ไหน...

เผื่อเป็นวิทยาทานให้คนอื่นด้วย...อิอิอิ...

7. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    ถ้าจะซื้อปีกนกบน ไปซื้อร้านนี้ก็ได้นะน้องดรีม
    พี่ไปซื้อประจำ เป็นตัวนอกญี่ปุ่นลด20เปอร์แร้วเหลือ
    ราคาประมาน3พันกว่าๆ ป.รุ่งโรจน์ อะไหล่ยนต์ อะไหล่นิสสันทุกรุ่น
    ร้านนี้อยู่แถววรจักร์ หรือไปดูในกระทู้เชียงกงที่พี่ฉะทำไว้ก็ได้
    ร้านนี้มีหมดนะ ปีกนกบน ปีกนกล่าง ลูกหมาก เพลาขับ
    ลองๆไปดูๆแล้วถามราคาดูนะ อย่าได้เอารถไปจอดซี้ซั้วล่ะ
    โดนล็อคล้อชัวรๆ (โดนมาแว้ว) แต่ถ้าโชคดีได้อัพบูทยูริเทนใหม่
    ก็ดี มันทำให้ทุ่นไปอีกหลายตังค์ รถจะแน่นขึ้นด้วย แต่ก็ต้องแลกมาด้วย
    ความกระด้างขึ้นมาอีกนิดนึง ขอให้โชคดีน้องดรีม

8. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ของผมมีบูชปีกนกบนยูรีเทนอยู่

สนใจเปล่าดรีม

ถ้าสนโทรมาได้นา

0863551708

9. Kiat nissan

112
    0
    0
    ข้อมูลบู้ชโพลียูรีเทน

:cool: บู้ชโพลียูรีเทน P11 ติดต่อ http://www.duroflexracing.com โทรมือถือ 089-4115577 มาส่งถึงที่ ราคายกชุดประมาณ 6,800 บาท ดูรายละเอียดจากรูปแนบ ส่วนร้านติดตั้งอยู่แถวห้วยขวางจำชื่อร้านไม่ได้ ต้องค้นหาดูแจ้งให้ทราบอีกครั้งใช้เวลาในการติดตั้งประมาณ 3-4 ชม. ค่าแรงประมาณ 1,000 บาท พี่เคยติดตั้งยกชุดมาแล้ว ต้องขอบอกว่าแข็งและมีความกระด้างพอสมควรเวลาวิ่งถนนไม่เรียบที่สำคัญในการติดตั้งต้องอัดจารบีทุกตัว ไม่เช่นนั้นจะมีเสียดัง อีดๆ เวลาวิ่งรถช้าๆ การให้ตัวความความยืดหยุ่นมีน้อยมาก บอกตรงๆแข็งๆ เหมาะสำหรับรถที่ต้องขับเร็วๆ ปัจจุบันของพี่ถอดเปลี่ยนเป็นชุดสแตนดาร์ดเดิมหมดแล้วมือ 2 เชียงกงสภาพดีความรู้สึกดีกว่ากันมาก น้องดรีมลองตัดสินใจดูแนะครับ ถ้าต้องการชุดยูรีเทนเดิมของพี่ไปลองใส่ใช้ก่อนก็ได้นะครับไม่คิดสตางค์ สภาพยังสมบูรณ์ ;)

View attachment 1412648

10. NongDream

66
    1
    0

ขอบคุณค่ะพี่ ที่แนะนำมา อ่านแล้วเห็นภาพเลยค่ะ
    ธรรมดารถรุ่นนี้ก็กระด้างพอสมควร ถ้ากระด้างแบบนั้น
    ขอยอมเสียเพิ่มเอาดีกว่า เดี๋ยววันจันทร์เที่ยงๆดรีมคง
    ไปเดินดูอะหลั่ยแถวๆวรจักรดูอ่ะค่ะ ค่อยๆไล่ซื้อเอา
    ส่วนอู่ทำเดี๋ยวดรีมจะลองโทรไปร้านที่พี่แนะนำไว้อ่าค่ะ
    แต่ก็ก็เกรงใจเขานะคะ ที่เราซื้ออะหลั่ยมาเองแล้วให้เขาทำ
    ยังไม่รู้ว่าร้านเขาจะรถเยอะไหม สงสัยคิวยาว แหะๆ
    :D

11. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ต้น ก.ม.8 ครับ

ใส่ยูนีเทนต้องทำใจนะแข็งทั้งคันผมใช้เคยใช้มา 6 เดือนต้องเปลี่ยนใหม่ครับทนความแข็งไม่ไหวครับ
    ต้องไปหาของมือสองเชียงกงบางนามาใส่ต้องเลือกแจ่มๆนะ ( ต้องเลือกดูดีๆ )

12. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    บูทยูนีเทน มันมีหลาย เกรด นะครับ
    แต่ส่วนมาก จะ แข็ง เหมาะแก่การ ขับในสนาม
    มันให้ตัวได้น้อย

13. NongDream

66
    1
    0
    ขออนุญาติอัพเดตอะหลั่ยที่ซื้อมานะคะ

ปีกนกบน ซ้าย-ขวา ข้างละ..............2200 = 4400
    ลูกหมากคันชักตัวสั้น (555)...........1850
    ลูกหมากปีกนกล่าง2ชิ้น (555)........430 =860
    ลูกหมากกันโครง2ชิ้น......................230 =460
    บุชล่าง2ตัว.....................................230 =460
    ลูกยางโช๊คอัพตัวกลม 4 ลูก.............40
    บุชสลักปีกนกตัวล่าง2ตัว................485ลด25เปอร์ =727
    บุชยางเหล็กกันโครง2ตัว...............210ลด25เปอร์ =315
    รวมทั้งหมด 9112 บาท

ที่นี้ก็ขาดแต่อู่ที่รับทำอ่าค่ะ ที่นี้ดรีมอยากทราบว่า
    อู่ไหนรับใส่ให้บ้างค่ะ มีหลายอู่โทรไปเค้าไม่รับอ่าค่ะ
    เพราะงานเยอะ หากอู่ไหนรับทำรับใส่ให้ช่วยบอกทีค่ะ
    ดรีมให้ค่าแรงใส่3เท่าของค่าแรงปกติ แต่ขอแค่ทำให้เสร็จ
    ภายในวันนั้นที่เอารถไปเนื่องจากงานที่ดรีมทำอยู่มัน
    ไม่สามารถหยุดได้บ่อยๆ ดรีมจะได้ไปรอจนรถเสร็จเลยค่ะ
    ส่วนพี่คนไหนที่แนะนำอู่ที่ทำให้ดรีม แล้วดรีมได้เอาไปทำ
    ดรีมจะให้ค่าเหล้า1พันบาทจ๊ะ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆค่ะ

ปล.ขอขอบคุณพี่โอมากๆค่ะ ที่ช่วยกรุณาให้ข้อมูลและคำปรึกษา
    หลายๆอย่างค่ะ ขอขอบคุณมากๆค่ะ

14. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ใส่เส็ดคงเหมือนได้รถใหม่เลยนะเนี่ย...ใช้ลืมเลย...ฮิอิ

15. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ของผมช่างคงไม่ได้อัดจาระบีเวลาใส่ เวลาวิ่งดังอย่างที่พี่ว่าเลย

สงสัยต้องเสียตังค์อีกแล้ว...

16. whitebear

1,191
    11
    0
    พี่มีอู่ที่ทำช่วงล่างประจำอะนะ อยู่แถวสนง.เขตห้วยขวาง สนใจอะเปล่า ทำช่วงล่างพร้อมตั้งศูนย์ด้วยเลย ถ้าสนใจโทรมาได้เลยนะน้อง แต่ทำเยอะอย่างนี้ คงต้องเอารถเข้าไปเช้าหน่อยนะ
    อิจฉาคนมีตังค์ ทำทีให้หมดเลยอะ

17. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ไปร้าน ไฮ้เซอร์วิส แถว โพเซดอน รัชดา ร้านนี้รับรองไม่มีมั่วคับ ราคามิตรภาพ มาตรฐานดี 0813183562 (พี่หนึ่ง) ใส่เส็ดก็ตั้ง0ที่ร้านได้เลยคับ

18. Diamond0722

806
    2
    0
    ได้โช๊คมาใหม่รึยังล่ะท่านยุทธ...ตกลงเป็นอะไรแน่รู้รึยัง...

มันก็น่าอิจฉาจริงแหละเนาะ...ของเราต้องถอดซ่อม...อัดบูธใหม่...นู๋ดรีมเล่นเปลี่ยนยกชุดเลยอ่ะ...

ใครว่า P11 ไม่มีอะหลั่ยมาดูได้นะค๊าบ...เปลี่ยนช่วงล่างใหม่ยกชุดค๊าบ...

19. Kiat nissan

112
    0
    0
    เพิ่มเติมการซ่อม

:cool: น้องดรีมครับอย่าลืมเปลี่ยน ซีลยางฝาครอบวาล์วนะครับน้ำมันซึมมากแล้ว ;)

20. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    วันนี้สงสารพี่โอจัง เจอน้องดรีมลอกคราบ555+
    ดูแล้ววันนี้สงสัยจะเสร็จค่ำๆ อิจฉาน้องดรีมจัง
    ทำใหม่เกือบหมด รถพี่ทำแค่เปลี่ยนปีกนกบนเอง

21. whitebear

1,191
    11
    0
    สงสารผมทำไมอะ

สงสารน้องเค้าดีก่า รอบนี้ท่าจะหมดไปมากมายก่ายกอง

แต่ก็ยังดีนะ เจออาการหมดแล้ว

น้ำมันเพาเวอร์หาย ก็แร็ครั่ว - เปลี่ยนซะ

น้ำหม้อน้ำหาย ก็ปั๊มน้ำรั่ว - เปลี่ยนซะ

ก็ดีแล้วที่เจอสาเหตุ ดีก่าไปน็อคเอากลางถนน

22. yuty

290
    2
    0
    ได้แล้วครับ...ได้ความอนุเคราะห์จากพี่ เกียรติ

ตอนนี้ขับสนุกมากรู้สึกเข้าโค้งมั่นใจขึ้นเยอะ

23. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ทำใหม่กันหมดเลย

...อิอิ

24. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    พี่ยุทธคร๊าบ....อย่าโค้งบ่อยๆนะพี่มันไม่ค่อยจะดีต่อหลังนะ...พี่ยุทธบอกสูตรหน่อยนะว่า หน้าเท่าไร+หลังเท่าไร (อย่าบอกนะว่า หน้า7หลง7)ขอบคุณกั๊บ...

25. yuty

290
    2
    0
    ของผมยังหาลงตัวไม่ได้เลย ลองปรับไปเรื่อยๆ

ของพี่หละปรับใหม่ลงตัวหรือยัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้