สงสัยงานจะเข้าครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย โตต้าเท่านั้น, 25 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือวันนั้นแบตหมดเลยเอาแบตคันอื่นมาใส่ คนใส่ก็ไม่ระวัง ใส่ขั่วแบตคนละขั่ว ฟิวส์ขาดครับ แต่ผมไม่รู้ว่าตัวไหนบาง วันนี้ผมไปซื้อตัวที่ติดกับแบตอ่ะครับ เป็นตัว100 แอม
    แล้วซื้อแบตใหม่มาใส่ เรียบร้อยไฟเข้า แต่สตารท์ไม่ติดครับ เงียบฉี่ ไม่ทราบควรทำอย่างไรดีครับ เป็นวีออสตัวที่แล้วครับ ขอบพระคุณพี่ๆมากครับ :cry::cry::cry:

1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ลองดูฟิวส์ที่อยู่ตามกล่องไฟ

2. มะกี้ลองไล่ดูแล้วครับ ได้ผู้ต้องหามาอีก4ตัวครับ ไปซื้อมาเปลี่ยนเรียนร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณครับ เจอกันบ่อยนะครับ พี่:D

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เช็คเมนฟิวก่อนเลยคับ กล่องฟิวในห้องเครื่องน่ะล่ะ

ค่อยๆถอดมาเช็คทีละตัว หมดแล้วก็ไปเช็คที่ใต้คอนโซลอีกที่นึง

ถ้าเช็คหมดแล้วยังไม่ได้อีก ค่อยลองดูที่กล่องคับ....อาจจะมีเรื่องเสียตัง

ขอบพระคุณครับ เจอแล้วครับ ฟิวส์ในห้องเครื่องแหละครับ แหมขาดเรียงกัน4ตัวเลย ยังโชคดีนะครับที่ยังไม่ได้ลากไปให้ช่างดู ไม่งั้นคงเสียอีกเยอะ ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่ให้คำแนะนำดีๆ นะครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้