ท่อแอร์ออกหลังกับเซนเซอร์ครอบกระจกมองหลัง..

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 21 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เรื่องท่อแอร์ออกหลัง
    ขอปรึกษาเพื่อนๆ หน่อยครับ...ท่านใดที่ติดตั้งท่อแอร์ออกหลังแล้ว ไม่ทราบว่าต้องถอดที่ล๊อคเกียร์ออกก่อนหรือปล่าวครับ...หรือว่าจะให้ชิ้นไหนอยู่นอกหรืออยู่ในยังงัยกัน...งงๆอยู่ครับ...ถ้ามีรูปปลากรอบหรือวิธีการด้วยก็จะกระจ่างขึ้นครับ...

เรื่องเซนเซอร์ที่ติดตรงกระจกส่องหลังที่จะไปครอบแทนของเดิม( อันนี้ REDHONDA ฝากมาครับ)ว่ามีวิธีแงะของเดิมออกยังงัยครับ เห็นว่าแข็งมากกลัวหักครับ....ขอคำแนะนำด้วยนะครับ....

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ:)

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    1.ไม่น่าติดครับ

2. อธิบายยากเอาเป็นว่าหาไขควงแบนเล็กๆแงะ
    ขอบตรงก้านกระจกมองหลังก็ได้ หรืออีกอย่างมอง
    ที่ครอบอันใหม่เห็นล็อคตรงไหนก็แงะของเก่าตรงนั้นเล้ยยย

3. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    อาจจะติดนิดๆมั๊ยครับ ดูจากรูปสีขาวๆน่ะพี่อุดรูน๊อตไว้
    ลองดูครับ ไม่แน่ใจ ส่วนข้อ2 ก็แงะแบบต้นบอกครับ:D

View attachment 1410961

4. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ขอบคุณคุณต้นและคุณแจงด้วยนะครับ....เห็นรูปแล้ว...ถึงกับต้องรื้อแผงใต้กรอบแอร์กันเลยเหรอครับเนี่ย...ยากกว่าที่คิดไว้สะแล้วสิ...:cry::cry::cry:

5. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ไม่ๆครับ ในรูปน่ะเพราะพี่จะทำสีรถถึงรื้อขนาดนั้น
    แต่เวลาใส่ท่อแอร์คงไม่ถึงขนาดนี้นะ :D

6. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    รูปนี้กี่ปีแล้วครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้