ขอถามหลายอย่างเกี่ยวกับ rover 220 turbo ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย วีระภาพ, 20 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมเพิ่งได้รถมาครับแล้วสายคลัทช์มันขาดครับและมีข้อสงสัยหลายอย่างให้เซียน rover ช่วยตอบเป็นข้อๆด้วยครับ
    1.สายคลัทช์เบิกศูนย์เส้นละ 2,782 บาทรวมvatแล้ว แต่เจ้าของเดิมเค้าบอกว่ามันใช้ด้วยกันกับเครื่องของมิตซู 4g63ได้แล้วราคาจะถูกกว่าอันนี้จริงมั้ยครับ
    2.เครื่องเดิมของรุ่น 220 turbo มันล็อคความเร็วล็อครอบด้วยเหรอครับเพราะผมเคยกดเต็มที่มันมีอาการชะงักหัวทิ่มเหมือนกล่องตัดเลยครับถ้ากล่องเดิมไม่ตัดแล้วเป็นเพราะอะไรครับ
    3.กรองเบ็นซินมันอยู่ตรงไหนครับ
    4.รอบเดินเบามันชอบสวิงขึ้นลงครับมีวิธีแก้เบื้องต้นมั้ยครับ
    รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับถ้าว่างจะไปมีตติ้งด้วยนะครับขอบคุณมากๆครับ

1. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    1. ผมไม่ทราบอะคับ แต่ถ้าราคาไม่แตกกต่างกันมากผมใช้ของของมันครับ
    2. ผมว่าไม่ล๊อคนะ เหนผมเคยถามคนที่เคยใช้ เค้าบอกว่าอัดด้าย 200 ก่าๆอะคับ
    3. ไม่แน่จายนะคับ เปิดกะโปรงหน้ารถมาอยู่ทางขวาในสุดอะคับ
    4. อาจจะเปนที่สเต็ปเปอร์ปีกผีเสสื้อ ผมว่ามันปรับเองอัตโนมัติ นะ ลองล้างดูก่อนนนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้