ช่วยทีครับ อยากเปลี่ยนลำโพงหน้า แต่ถอดที่เปิดประตูไม่ออก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tanawat028, 6 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanawat028

tanawat028 New Member Member

35
    0
    0
    คือว่า ผมอยากจะเปลี่ยนลำโพงหน้าครับ แต่ติดอยู่ 2 ที่ คือ 1.มือหมุนกระจก 2.ที่เปิดประตู (มันไม่มีน๊อตเลย ถ้าแงะก็กลัวว่าจะหัก) แบบว่าไม่รู้วิธีถอดอ่ะครับ ช่วยหน่อยนะครับ:eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2009
  2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ขันน๊อต ด้านล่าง ทุกตัว ก่อนนะครับ
    ส่วนด้านบนเป็น พุก ล๊อก ให้ออกแรงดึงนิดนึงไม่ต้องกลัวครับ
    ดึกจาก ปลายประตู

ส่วนที่ หมุกกระจก เป็น พริ๊น ล๊อกครับ
    ลักษณะเป็น เหล๊กตัว U ควรให้ คีบปากแหลม ดึง จากด้านล่างของตัวยู ครับ
    การสังเกตุให้ กดแผงประตูเบาๆ แล้วเอาไฟฉายส่อง
    ใช้ไขควงงัดก็ได้แต่ต้อง ระวังมันเด้ง ดึ๋ง หาย ก็ งานเข้า อะครับ ..

เสร๊จแล้วก็ประกอบกลับ ..

3. tanawat028

35
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วจะลองดูนะครับ อิอิ ได้ไม่ได้ยังไงแล้วจะมาบอกอีกทีนะครับ

4. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ตามที่คุณแจ๊คแนะนำเลยครับ
    ระวังแค่จะงัดซะจนหักละครับเดวงานเข้า
    ผมเคยแล้ว...งานเข้าเจงๆ555555555555

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  6. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ผมใช้เหล็กเส้นเล็กๆเจียร์แล้วงอ ปลายให้เล็กๆเกี่ยวแล้วดึง..ลองดู

7. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ที่หมุนกระจก ผมใช้ลวดเล้นใหญ่ๆ งอเป็นตะขอเกี่ยวดึงออกครับ :D

ที่เปิดประตู ไขสกรูออกแล้วก็เอาไขควงแซะเข้าไป งัดเบาๆก็ออกครับ

8. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ตามคุณแจ๊คครับ...:)

ระวัง..ไอ้ตัวเหล็กล็อคมือหมุนกระจกมันชอบเด้งหายครับ :):)

9. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ทำไมรถเราไม่มีหว่า ที่หมุนกระจก
    กับที่เปิดประตูอ่ะ

10. มะรู้เหมือนกัน.....ว่าแต่มันหายไปได้ไงอ่ะ

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ระวังอย่างอื่นจะไม่มีนะพี่หนุ่ม555

12. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    เสร็จยังครับ...ตามมาดู

13. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมแกะออกมาแล้ว
    หาลำโพงใส่ไม่ได้
    ติดรางกระจก

เลย ติดกลับเข้าไป อย่างเดิม
    ฟังลำโพงแตกๆ ต่อ ปาย

-_-'

14. tanawat028

35
    0
    0
    โทษทีนะครับที่เข้ามาตอบช้าเอาซะมากๆ ลองทำดูแล้วครับ เสร็จสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีครับ ยัดเจ้าลำโพง 5" เข้าไปในที่เดิมอ่ะครับ แต่ก็ต้องตัดไม้อัดมาซ้อนเพิ่มอีก 1 ชั้น เล่นเอาทำ 2 วันเต็มๆ ทำได้วันละข้าง = ="

ปล. ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาแนะนำนะครับ ที่ว่าระวังเหล็กมันเด้งอ่ะ เด้งจริงๆเลย หาเกือบทั้งวัน เฮ้อ... ขนาดว่าเราระวังแล้วนะเนี่ย อิอิ

15. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตกลงถอดได้แล้วใช่ไหม ยินดีด้วยครับ

:D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้