อยากขอความช่วยเหลือ คืออยากติดแก๊ส lpg เครื่องเดิม nv แวน คาบูเรเตอร์ ติดได้ไหม...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Mach Rd, 9 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mach Rd

Mach Rd Guest

0
    0
    0
    อยากขอความช่วยเหลือ คืออยากติดแก๊ส lpg เครื่องเดิม nv แวน คาบูเรเตอร์ ติดได้ไหม เพื่อนๆมีใครติดไหนบอกที่

2. Nuttza Manytech

Nuttza Manytech Guest

0
    0
    0
    ผมก็เครื่อง คาร์บูเดิม ครับ ติดใช้แต่แก๊สอย่างเดียว ดีแล้วที่เครื่องคาร์บู ติดแก๊ส จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องหัวฉีดพัง ใช้มันแต่แก๊สอย่้างเดียวเลยนะ

3. Mach Rd

0
    0
    0
    ติดที่ไหนครับ

4. Nuttza Manytech

0
    0
    0
    ผมอยู่ เชียงใหม่อ่ะคับ จริงๆติดแก๊สร้านไหนก็ได้ ยิ่งคาร์บู ยิ่งติดง่ายเลย

5. Mach Rd

0
    0
    0
    คอบคุณมากครับ ออผมก็มีบ้านที่ทางไป สารภีครับ ผมคน กทม.ชอบเชียงใหม่

6. Llboozzer Clubll

Llboozzer Clubll Guest

0
    0
    0
    อยูเเถวไหนล่ะค่ะ

7. ผมก็ติดครับ ระบบดูด เครื่องคาร์บู เดิมๆ ......... แต่มันติดมานานเเล้วครับ สมัยคุณพ่อใช้รถ

8. Mach Rd

0
    0
    0
    นนทบุรีครับ

9. Mach Rd

0
    0
    0
    ตกลงคือ ต้องเลือกใช้แก๊สอย่างเดี่ยว ไม่สามารถใช้ได้ 2 ระบบ รึครับ

10. Nuttza Manytech

0
    0
    0
    ใช้ได้ 2 ระบบ ครับ แต่สามารถใช้แก๊ส อย่างเดียวโดยที่ไม่ต้องกลัวหัวฉีดพังเหมือน รถหัวฉีดไงครับ

11. แล้วแต่นะครับ ของผม ก็คาร์บูครับใช้ได้ 2ระบบ ครับ

12. Nuttza Manytech

0
    0
    0
    หวัดดี น้องนุ้ย สุดสวย หวัดดวี เจ้าชายฟองเบียร์

13. Mach Rd

0
    0
    0
    ไกลก็ได้นะครับ แต่ขอ ติดตั้งดี ไม่มีปัญหาจุกจิก ผม Ok นะครับ

14. Nuttza Manytech

0
    0
    0
    เอาไปติดอู่ประจำผมไหมครับ 0828933109 อยู่เส้นหลังปริ้นครับ เป็นช่างประจำบ้านผมเลย

15. Mach Rd

0
    0
    0
    Ez'Oops Poy ติดมาจากที่ไหนครับ

16. อ๋อ พอดีพ่อผมติดเองครับผม :)

17. Mach Rd

0
    0
    0
    เก่งครับ ผมไม่สามารถ

18. เหะๆ ครับๆ ยังไงก็ลองหาร้านดีๆครับ ถ้าทำไม่ได้ 2 ระบบ มันปัญหาค่อนข้างเยอะอยู่นะครับผมว่า

19. Nuttza Manytech

0
    0
    0
    ได้ 2 ระบบทุกที่อยู่แล้วครับ

20. Mach Rd

0
    0
    0
    ผมว่าเช่นนั้น เห็น มาเหมือนกัน กลัวๆอยู่

21. อ๋อผม พิมพ์ผิดครับ จะพิมพ์ว่าทำไม่ดี เหะๆ ข้ออภัยด้วยคร๊าบ

22. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    ใช้แต่แก๊สระวังซีลคาร์บูรั่วนะครับ ^^....แต่สำหรับเครื่องคาร์บู มันเหมาะสำหรับติดแก๊สอยู่แล้วครับ อึดถึกทน แต่จะวิ่งได้ลดลงจากน้ำมัน 5-10% เพราะมี Mixer ไปขวางท่อไอดี

23. Mach Rd

0
    0
    0
    ผมมือใหม่จริง ยิ่งปวดหัว ติดท่ไหนดี

24. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    เด๋วหาเบอร์เเปป

25. Mach Rd

0
    0
    0
  26. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ชื่อ ลุงวินค่ะ ที่บ้านติดกับที่อู่ลุงคนนี้หมด (เป็นเพื่อนลุงน่ะค่ะ) ไม่มีปัญหา แกทำละเอียด คอนเฟิร์มแล้วกันว่าแกทำดี อยู่แถวรัตนาธิเบศธ์ T.081-430-1409

27. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
  28. Mach Rd

0
    0
    0
    คอบคุณครับ

29. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ^^ ไม่เป็นไรจ้า

NV ต้องติดครับ เพราะมันคือเครื่องสูบน้ำมัน ขั้นเทพ ให้มันมาสูบแก็สแทนครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้