3.ตรวจ สอบระดับน้ำมันเครื่องทุก ๆ สัปดาห์...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Bo Boo Phokhot, 10 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bo Boo Phokhot

Bo Boo Phokhot Guest

0
    0
    0
    3.ตรวจ สอบระดับน้ำมันเครื่องทุก ๆ สัปดาห์ รถยนต์ที่ทำการติดแก๊สนั้นจะสิ้นเปลืองน้ำมันเครื่องมากกว่ารถที่ใช้น้ำมัน ปกติประมาณ 5-15% ควรเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องมากกว่าปกติ 30% พร้อมเติม"สารเสริมประสิทธิภาพ"เข้าไปด้วย เพื่อรักษาวาล์ว และอุปกรณ์ขึ้นส่วนภายในเครื่องยนต์ หากสังเกตว่าน้ำมันเครื่องลดลงมากผิดปกติให้เปลี่ยนชุดแหวนลูกสูบด้วย
    - สารเสริมประสิทธิภาพ มันคืออะไร อะครับ ?

2. ผมก้อว่า มันคืออะไร แต่ในนั้นพูดถึง บ่าวาวล์ พูดถึงแหวนลูกสูบ โอ้วววววว กี่บาทละนั้นใครเคยเปลี่ยนบอกด้วยนะครับ จะได้เตรียมตัวไว้ (มันกะยังดีกว่าเปลี่ยนรถใหม่ ชิมิ )

3. Nuttza Manytech

Nuttza Manytech Guest

0
    0
    0
    ประมาณ 1 หมื่นต้นๆ ครับคุณครู พร้อมบดวาว ด้วยนะ

4. Nuttza Manytech

Nuttza Manytech Guest

0
    0
    0
    สารเพิ่มประสิทธิภาพผมว่าไม่เห็นจะจำเป็นเลย ใช้น้ำมันเครื่องดีๆ หรือ ptt ngv มันก็ดีพอแล้ว รถผมติดแก๊สมา 5 ปีกว่าแล้ว สตาร์ทแก๊ส วิ่งแก๊สตลอด ไม่เห็นมันจะพังเลยครับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องตลอดแล้วกัน มันก็อยู่กับเรานานๆแล้ว กับรถฮอนด้าเพื่อน ใช้น้ำมันอย่างเดียวไม่ได้ติดแก๊ส วิ่งพอๆกันควันขาวซะแล้ว

เตรียมตัง เตรียมใจไว้ ใช้ ให้ เละกันไปข้าง เพราะใจมันรัก NV อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้