ครัชต์ซิ่ง SR20 เกียร์ขับหน้าลูกเล็กเสื้อลาย

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย tOon`, 16 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมอยากจะถามครับ

- ผมจะดูยังไงดีครับเวลาเลือกมันต่างกับเกียร์ใหญ่ยังไงครับ
    - ครัชต์ซิ่งเกียร์เล็กอะครับสามารถเอารุ่นไหนมาเทียบได้บ้าง

ถ้ามีรูปด้วยจะเยี่ยมยอดมากๆเลยครับ กราบขอบพระคุณอย่างงามเลยครับ

แล้วมีพวก OS หรือ โอกุระ 2 แผ่นไหมครับ ถ้ามีราคาประมาณเท่าไหร่ครับ :D

ยังไงขอบพระคุณพี่ๆมาล่วงหน้าเลยนะครับ

2. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผมยังไม่เคยเห็นเลยนะคับ คลัชซิ่งใส่ เกียร์เล๊ก

3. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
  4. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แอบมาหาขอมูลอยู่นี้เอง...............อิอิ

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...............
    1. เกียร์ SR ขับหน้า เกียร์เล็ก vs เกียร์ใหญ่ เหรอครับ..........
    จริงๆ...... ที่ Board Primera & Presia เคยมีท่านนึงตั้งกระทู้
    แล้วก็ post รูปของเกียร์ SR ขับหน้าต่างๆ ไว้พอสังเขปแล้ว........
    ส่วนถ้าอยากจะรู้แบบคร่าวเรื่องความแตกต่างที่เห็นได้ชัดคือ ตัวเกียร์เล็ก
    จะใช้ชุด Clutch และ FlyWheel ที่มีเส้นผ่าศก. 8 นิ้วกว่าๆ
    ส่วนเกียร์ใหญ่ จะใช้ชุด 9 นิ้วนิดๆ ครับ......

2. ชุด OS 2 แผ่น ผมเคยเห็นใน Catalogue นะครับ.....
    สมัย Pulsar RNN14 รุ่งเรือง แต่ Ogura เนี่ย อาจจะมีก็ได้
    เพียงแต่ผมไม่เคยเห็นใน Catologue อ่ะครับ
    ราคาทั้ง Cover, Clutch และ ชุด Bearing ก็ต้องเตรียมไว้
    2 หมื่นปลาย ถึง 3 หมื่นต้น อ่ะครับ...... สำหรับของใหม่......

:D

6. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ท่าทางจะต้องจุดธูป ขอฟ้าขอฝน กันเลยล่ะครับ อิอิ :D

7. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ........

ถ้า ได้แล้ว ขอเห็น รูปหน่อยนะคับ:D:D:D

8. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ด้วยๆๆๆ................ขอดูรูปด้วยนะครับ

9. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

ได้ข่าวว่า 14 ปลายๆ พอแล้วมั้ง อิอิ

:):):):):):):)

10. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    มีผ้าซิ่งกับหวีซิ่ง แต่ใส่เครื่องเทอร์โบมะด้าย มันลื่น ครับ คนข้างบนอ่ะ เค้าเอาเข้ามา ฮิฮิฮิ ผมได้สัมประทานมาจากเค้าแหละ ฮิฮิฮิ แต่ต้องไปหาหวีแต่ง 2 ชั้นมาใช้ควบคู่ครับ หนักวัยรุ่น ( ทีน ) มากๆ ฮิฮิฮิ

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แหม่ๆ อารายกันครับเพ่ 555+

คือผมใช้ หวี 2 ชั้น + ผ้าทองแดงก้อนมันก็ยังลืนแล้วเลยครับ แหง๊ดดดด แหง๊ดดดดด ยังกะเวลาเข้าเกียร์เว้าเลยครับ เศร้าชีวิตเลยครับ

ทำไงดี เฮ้อ

12. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    มันอยู่.............กับการปรับหน้าฟลายวีล....................นะครับ

13. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมมม จริงครับ ต้องปรับหน้าใหม่ น่าจะดีขึ้น ของผม 6 ก้อนของ clutch net หวีจาก NYMPH ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้