กระจกไฟฟ้าด้านคนขับไม่ยอมลง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 20 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    อยู่ดีๆก็เป็น ต้องเช็คที่อะไรบ้างครับ กดสวิทช์แล้วเงียบนิ่งเลย
    มีร้านที่เช็คอาการละเอียดๆบ้างไหมครับกลัวจับเปลี่ยนมอเตอร์ลูกเดียวเลย
    ผมอยู่แถว พระราม 5 , 7 บางบัวทอง ลาดกระบัง
    ขอบคุณทุกท่านนะครับ:confused:

2. pk1

pk1 New Member Member

64
    2
    0
    ของผมเคยเป็นครับ ไปทำมาแล้วครับเค้าแกะมาทำความสะอาดให้ใหม่ เค้าคิดผม400ครับ แถวสะพานใหม่ครับ
    ร้านเค้าทำดีเหมือนกันครับ ถ้ามาแถวนี้โทรบอกผมก็ได้ ผมพาไปครับ 084-9260-260

3. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    มีสามอาการคับ จารบีรางแห้ง กับ เฟืองทดรอบของมอเตอร์น้ำเข้าสนิมกินขี้นิมไปขัดเฟืองทำให้ไม่หมุน แล้วก็มอเตอร์เสื่อมสภาพอันนี้เนื่องจากมันไม่ทำงาน แล้วไปฝืนมันไม่ยอมซ่อมทำให้มอเตอร์ไหม้เนื่องจากความร้อนสะสม ที่เคยเป็นก็สองอันแรก อะคับ แกะมาซ่อมเองก็ได้คับ ไม่ยากเท่าไหร่

4. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ผมทำเองครับถอดแกะออกมาล้าง ล้างด้วยเบนซินล้างเสร็จ ลื่นปื้ดๆ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    แกะออกมาทำความสะอาด ฉีด wd04 ครับ

6. BOWYER

318
    16
    0
    มีใครมี link การถอดแผงประตูไหมครับ มันต้องถอดที่ท้าวแขนออก
    หรือเปล่าครับ

7. BOWYER

318
    16
    0
    แกะแผงมาแล้วแต่ถอดมอเตอร์ไม่เป็นครับ
    สรุปไปให้ช่างทำเปลียนมอเตอร์พร้อมราง หายแล้วครับดีใจมาก
    ผมถ่ายรูปมอเตอร์มาให้ดู เพื่อนคนใดรู้วิธีถอดเฟืองมาล้าง
    ก็บอกด้วยนะครับเผื่อมีท่านอื่นเป็นแบบผม
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยเหลือนะครับ:p

8. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เคาะฝาครอบออกตรง ลูกศรชี้ ก่อนเคาะใช้คืม ถ่างรอยที่เขาบีบ ล็อคไว้รอบๆ ก่อนนะคับรู้สึกมีสามจุด
    ภายในจะเห็น เฟืองพลาสติก แบนใหญ่สวมอยู่บนแกนเหล็ก แยกออกมาล้างด้วยเบนซินเลยคับสังเกตุ จารบีมันจะแข็งหมดแล้ว ก็ขูดๆออกแล้ว ไอ้พวกแข็งนี่แหละคับไปขัด ในร่องเฟืองเกลียวตัวหนอนของมอเตอร์ มันก็ไม่หมุนแล้ว ทาจารบีให้มันด้วยนะคับจะได้ลื่น ประกอบย้อนขั้นตอนการถอดเลยคับ ถ้ามอเตอร์ยังดีอยู่ ลื่นปื๊ด :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้