knock sensor มีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย gotokuji, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gotokuji

gotokuji New Member Member

45
    0
    0
    ไฟเช็ค engine มันโชว์ครับ เลยเช็คโค๊ดดู มันฟ้องเป็นโค๊ดของตัว knock sensor อยากสอบถามว่า ราคาค่าตัว knock sensor นี่มันเท่าไหร่ครับ ทั้งของเก่าและเบิกจากศูนย์

2. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    ผมเปลี่ยนมือสอง 1000 บาท (แต่เห็นว่าใส่ของ toyota) ครับ

3. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    รอคำตอบด้วยคนครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมเคยเปลี่ยน 1500 บาท โดนฟัน

5. gotokuji

gotokuji New Member Member

45
    0
    0
    ของโตโยต้านี่ ใช่ของรุ่นไหนมาแปลงครับ แปลงอะไรบ้าง มากป่าวครับ แล้วค่าเสียหายเท่าไหร่

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เอาของโตโยต้าใส่ได้ครับแต่ต้องแปลงปลั๊กครับ
    ส่วนของตรงรุ่นราคาที่เคยซื้อเชียงกงประมาณ 800 ครับ
    ถ้าเบิกศูนย์ประมาณ 1600 ครับ
    เอาของโตโยต้าใส่ทนกว่าของเดิมครับมันไม่หักง่ายเหมือนของเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้