ถามผู้รู้ หรือที่มีประสบการณ์ ทำดุมหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย witz, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. witz

witz New Member Member

15
    0
    0
    พอดีอยากรู้เรี่องการทำดุม จาก 4/100 เป็น 5/114.3 ว่ามีผลอย่างไรบ้าง แล้วจะมีปัญหาในการขับไหมครับ ใครทราบ หรือทำแล้ว ขอข้อมูลหน่อยครับ
    พอดี เป็นคนขับรถค่อนข้างเร็ว เลยอยากทราบผลเสียอ่ะครับว่ามีมากไหม

ขอบคุณครับ

2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    มีเพื่อนผมขับ ES ไปแปลงดุมเพื่อใส่ล้อ DC5 มา
    ทำที่ร้านสวนมะลิการช่าง เปลี่ยนน๊อตเป็นของ E spec
    เค้าก็บอกว่าดีนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ขับเร็วมีสั่นบ้าง ตอนนี้ขายรถไปแล้ว

แต่ถ้าจะให้ดี ผมว่าหาดุม EK9 มาใส่ดีกว่าครับ

3. witz

15
    0
    0

ขอบคุณครับ:)
    เปลียนดุมใหม่ ใช้งบเยอะไหมครับ ไม่ค่อยเห็นดุม ek9 ขาย เลยช่วงนี้

4. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ของผมทำก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ เหมือนเดิมทุกอย่าง ๆ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวนมะลิการช่าง งานดีเเต่บริการยังไม่ประทับใจ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2009
  6. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เจาะไปเหอะอย่าคิดมากครับ
    ผมก็ไม่เคยเห็นมันแตกซักทีมีแต่คนกลัว
    ส่วนคนที่บอกไม่ดีมันก็ไม่เคยทำหรอกเคยแต่ฟังมาโม้ต่อ
    มีคนในนี้แหละเจาะมา เหยียบ 200+ ประจำไม่เห็นมันจะเป็นไร
    เจาะ 2000 บาท กับ ซื้อดุมek9 18000 บาทเลือกเอาเลยครับ
    แต่ถ้าเป็นสาวกครบๆก็ว่ากันไป เนอะ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  7. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    :D:D:D:D

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ขอบคุณครับ กำลังจะเจาะอยู่เหมือนกัน พอดีแบบว่าไม่มีเงินเหลือๆที่จะซื้อดุม EK9 :D

ลงทุนไปก่อน 2000 ถ้ามันสั่นก็ค่อยว่ากันครับ ว่าสั่นที่ล้อหรือว่าที่ดุม เพราะเจาะดุมยังไงก็ต้องเปลี่ยนล้อใหม่อยู่แล้ว

9. aa_thegrace

aa_thegrace New Member Member

15
    1
    0
    พอจะมีร้านแนะนำใหมครับ คุณต้น ราคาเบ็ดเสร็จประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

10. witz

15
    0
    0
    :D:D:D ผมก็เหมืนกันครับ งบน้อยอ่ะ

ขอบคุณทุกเสียงครับ

11. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    1.ก็ที่ไอ้เจนเคยไปทำมีที่อู่ TROOPS สุขุมวิท 101/1 เอารถไปจอด
    อีกวันรับรถราคา 2500 บาทถอดใส่เสร็จ

2.ก็ที่เขานำไปทำเยอะๆสวนมะลิการช่างแต่ต้องถอดไปนะราคาแพงกว่า
    แต่ไม่แน่ใจกี่บาท

ลองดูครับ:D

12. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เจาะเอาเหมือนกันครับใส่ล้อ EK9 ใส่มาเกือบสามปีแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

13. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    เคยเจาะครับ ไม่มีปัญหาไร สวนมะลิการช่าง 3000 รวม ปอกกันสั่น ด้วยนะครับ

งานถือว่าออกมาดีครับ

ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นดุม ek9 ลูกปืนเสีย ยังหาเทียบไม่ได้เลย เซงอยู่

14. MonkypantS

MonkypantS Member Member

102
    1
    18
    กำลังจะมาถามเรื่องนี้พอดี ขอบคุณครับ

15. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ

16. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    แหล่มคับ...

17. witz

15
    0
    0
    :)ขอบคุณครับ คงไปเจาะเหมือนกันครับ

18. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    สงสัยต้องไปเจาะทั้งแมกซ์ทั้งดุมแระ อยากมีน๊อตข้างละ 5 ตัวมั้งอ่ะนะ :D:D:D

19. EK@SRN

EK@SRN New Member Member

383
    6
    0
    กำลังสงสัยเรื่องนี้อยู๋เหมือนกัน ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้