ถามเรื่อง พวงมาลัย DC2 กับ EK9

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย JK_Si, 12 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ถามเรื่องพวงมาลัย DC2 ใส่กับ EK หรือ Coupe' ได้เลยไหมครับ
    (แบบที่มี airbag)
    หรือต้องแก้ไขอย่างไร กำลังหาอยู่อยากได้มาใส่ Coupe' น่ะครับ
    รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ:sad::sad::sad:

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใส่ได้ครับ แต่แกนพวงมาลัยจะใส่เข้ามาได้แค่ครึ่งนึงของรูพวงมาลัย หลายคนก็มองว่าอันตราย แต่บางคนก็บอกใส่แล้วไม่เป็นไร
    ถ้าเป็นของ EK9 จะใส่ได้พอดีครับ เวลาซื้อมาอย่าลืมเอา Cable Real มาด้วยนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:32:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:32:16 ----------

ใส่ได้ครับ แต่แกนพวงมาลัยจะใส่เข้ามาได้แค่ครึ่งนึงของรูพวงมาลัย หลายคนก็มองว่าอันตราย แต่บางคนก็บอกใส่แล้วไม่เป็นไร
    ถ้าเป็นของ EK9 จะใส่ได้พอดีครับ เวลาซื้อมาอย่าลืมเอา Cable Real มาด้วยนะครับ

3. JK_Si

196
    1
    0

ขอบคุณมากครับ
    :D
    ถามต่ออีกนิดนะ ถ้าหาของ EK เลยดีกว่าใช่ไหม
    ราคาประมาณเท่าไรครับ ประมาณ 6000 แพงไปป่ะครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    6000 สภาพดีๆ ถือว่าถูกเลยครับ(ตัวแอร์แบ๊คนะ) ใช้ของEk ได้จะดีกว่าครับ
    ราคาที่ผมรู้มา ก็อยู่ราวๆ 7000-10000 ครับ ตามสภาพเลย

5. JK_Si

196
    1
    0
    ขอบคุณครับ Moderator
    จะลองหาดูครับ
    ถ้าพอสู้ราคาไหวต้องได้เนื้อคู่แน่ๆ

หาต่อไปต้องเจอสิน่ะ

6. JK_Si

196
    1
    0
    ขอบคุณครับ Moderator
    จะลองหาดูครับ
    ถ้าพอสู้ราคาไหวต้องได้เนื้อคู่แน่ๆ

หาต่อไปต้องเจอสิน่ะ

7. JK_Si

196
    1
    0
    พอจะรู้วิธีถอดพวงมาลัยไหมครับ

ขอบคุณครับ

8. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมขอถามต่อหน่อยครับ

ถ้าผมจะเอาพวงมาลัยของ DC5 มาใส่สามารถทำได้ไหมครับ
    ต้องมีอะรไอีกหรือเปล่าเพราะรถผมไม่มี AIR BACK

9. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ถ้าเอาง่ายนะครับ สลับมาทั้งยอย พวงมาลัย เลยครับ เพราะ รถ ผมเปลี่ยน พวงเป็นของ DC2 ก้เปลี่ยนทั้งยอยไปเลยครับเพราะง่ายและก็โอกว่าด้วย

10. JK_Si

196
    1
    0
    ขอบคุณมากคับ ที่แนะนำ
    จะลองหาของดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้