กระทู้รวมรูป RT รุ่นต่างๆ ที่ตกแต่งแนว RETRO นะครับ เชิญเลย ....

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 16 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    คือผมสังเกตุว่าตอนนี้อาจจะมีบางคนที่ใช้รถตระกูล RT เข้ามาอ่านหลายคน แต่เนื่องจากว่าบางคนก็รักการแต่งแบบเดิม ๆ คลาสสิค ไม่ชอบการดัดแปลง เข้ามาแล้วไม่รู้จะพูดคุยหรือเริ่มโพสต์ไม่ถูกว่าจะตอบกระทู้ไหนดี (เพราะส่วนใหญ่ที่คุยกันจะเป็นแนวเรซซิ่งซะมากกว่า) ผมจึงขอเปิดกระทู้นี้ไว้สำหรับสาวก RT คอคลาสสิคนะครับ มาร่วมพูดคุยกัน แสดงความเห็น และเรื่องอื่นๆ ที่เป็นประโยชน์แก่สมาชิกนะครับ ยินดีต้อนรับทุกคนอย่างเต็มใจครับ

:):):):):):)

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ใครมีรูปสวย ๆ เนวคลาสสิค เดิม ๆ อามาแบ่งกันชมล่ะกันนะ :)

3. น้าเหลิม

น้าเหลิม New Member Member

260
    2
    0
    ดีครับก๊อฟ:D การบูรณะ หรือ ปฏิสังขร (RESTORATION) รถยนต์ให้กลับไปสู่สภาพเดิมๆเหมือนตอนมันออกจากโรงงาน จะได้ทั้งความสุขและความภูมิใจ ..ได้ความรู้ ได้ค้นคว้า ได้ตามล่าหาอะไหล่ ภูมิใจสุดๆตอน จบ ที่สามารถ ทำให้วัตถุอายุ 3-4 ทศวรรษ ได้กลับมามีชีวิตอีกครั้ง เหมือนได้มอบ ชีวิตใหม่ให้กับพวกเค้า ;).....พี่เริ่มก่อนแล้วกัน รูป สารพัด RT60 หุหุหุ

4. น้าเหลิม

260
    2
    0
  5. น้าเหลิม

260
    2
    0
    สาวก "เดิมๆ" เข้ามาหน่อยๆ หุหุหุ

6. น้าเหลิม

260
    2
    0
  7. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อีกครับ....

8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รถผมก็ไม่ได้แต่งอะไรมาก แค่ขับได้ก็พอแล้ว

9. แต่รถตุ่ยไม่มีแล้วนี้ดิ...น่าน้อยใจก่า...............................

10. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ไม่มี..ต้องซื้อ ถึงจะมีไอ้ทิด...:cool:

11. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ของผมก็เดิมๆจากโรงงานเลยครับ........ไม่มีผุด้วย.......อิอิอิอิอิ

12. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    555 ถูกต้องครับ น้า

13. Beer_BMS_Services

Beer_BMS_Services New Member Member

83
    0
    0

ของผมผุเพียบเลยครับ:D

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    น้าเหลิมเอา RT 60 มาโชว์แล้ว คราวนี้ผมขอเอา RT 100 มาโชว์บ้างนะครับ :D:D

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อีกนิดหน่อยคร้าบ :D เอ้...น้าเหลิมผมสงสัยว่าเครื่องเดิม 12R เนี่ยมันมีเกียร์ออโต้ด้วยเหรอครับ (เห็นในรูป) แต่ตรงไมล์ดูแล้วก็ไม่มีวัดรอบ ส่วนใหญ่ตัวนอกจะมีวัดรอบนี่นา :confused:

16. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    สวยงามมาก

17. Beer_BMS_Services

Beer_BMS_Services New Member Member

83
    0
    0
    อยากได้สภาพแจ่มๆแบบนี้จังเลย

18. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    ของผมนี่สิเซงไปชนมายุบเลย....เร่งหาตังทำอยู่เนี่ย

19. น้าเหลิม

260
    2
    0
    เกียร์ออโต้ มีมาตั้งแต่สมัยเป็น TOYOPET RT40 ปี 1965 แล้วละก๊อฟ... เป็นระบบออโตเมติก สองจังหวะ 1-2 เท่านั้น เรียกชื่อเฉพาะว่า TOYOGLIDE คันเกียร์อยู่ที่คอด้วยนะ โท่โคตรๆ :cool: สำหรับ RT60 พี่ว่าจะทำมั่งเหมือนกัน รอลุ้นเกียร์ของติ่งอยู่ ถ้าหล่อหัวหมูใหม่ได้ ก็ เอาคันเกียร์ที่เคยเอามาจากก๊อฟนะแหละ มาแปลงเป็นเกียร์ออโต้คอ...หุหุหุ:eek:

20. Beer_BMS_Services

83
    0
    0
    ภายในช่างสวยงามจริงๆ

21. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เกียร์ออโต้เดิมๆ ของตัว 40 ก้านย้าว..ยาว นึกถึงเวลาเข้ามาเกียร์ R มันคงตั้งกลางกระจกเลย อิอิ สมัยก่อนคนที่ขับเกียร์ออโต้คงเท่ห์น่าดูเลยผมว่านะ

22. น้าเหลิม

260
    2
    0
    RT 46 แวน. 5ประตู...
    RT 51 ฮาร์ดทอป...
    RT 46 แวน 3ประตู...
    RT 40 เวอร์ชั่น กองกับดิน...
    RT 46 ปิกอัพ...

23. :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek: ....... ง่ะ

24. jaooh

233
    1
    0
    จิงๆนะ มันภูมิใจนะครับที่เห็นรถตัวเองกลับมามีชีวิต
    เงางามทุกกระเบียดนิ้ว เทียบเท่ารถใหม่ๆ ทุกคัน
    น้าเหลิมมาแล้ว classic อย่าผมก็ต้องผสมโรง

25. jaooh

233
    1
    0
    อันนี้เป้นHTตัวนอกครับ

26. jaooh

233
    1
    0
    ข้อมูลเพิ่มเติม HT เมื่อกี้
    เป็น RT95 เครื่อง18R-C 2000cc.
    ภายในงามแต่ภายนอก.......:cry:

27. jaooh

233
    1
    0
    ตัวนี้เป็นRT84 sedan 6R 1700cc auto
    เป็นตัวSTDไม่ใช่ ตัว Duluxe

28. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    แล่มเลย..

29. Maiชุมพร

Maiชุมพร New Member Member

105
    1
    0
    ชอบ ชอบ

30. น้าเหลิม

260
    2
    0
    คันนี้ของ เพื่อนชาวเวป นี่แหละ พอดีเพิ่งได้คุยกัน ใช้งานทุกวันที่ลพบุรี สภาพเดิมๆเนียนๆกริ๊กๆ เห็นแล้วทึ่งจริงๆครับ ..:D รอเจ้าของรถเข้ามารายงานตัวก็แล้วกันครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้