ถามหน่อยครับ ท่านใดเคยใส่หน้าตัดศอกใหม่บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bigboynick19, 27 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigboynick19

bigboynick19 New Member Member

47
    0
    0
    อยากทราบราคาค่าใส่อะครับ ว่าประมาณเท่าไหร่ แล้วมีอู่ไหนดีๆแนะนำบ้างครับ ek96 นะครับขอบคุนมากๆเลยครับ

2. tp_topp

tp_topp New Member Member

61
    0
    0
    รถชนมาหรือครับ ส่วนใหญที่เปลี่ยนหน้าตัดศอกเพราะว่าชนจน คานหน้าเละ เอาหน้าตัดมาเลาะ เฉพาะคานหน้าเปลี่ยน และอุปกรณ์อย่างอื่น กันชนไฟหน้ามาใส่ครับ ส่วนราคาขึ้นกับร้านค้าและอ๊อฟชั่นที่ติดมาครับ เช่นมีสปอร์ตไลท์ ลิ้นหน้า ส่วนใหญ่เดิมๆ เริ่มที่ 7500 ขึ้นไป

3. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    หน้าตัดศอก 96 ราคาขึ้นอยู่กัยสภาพ กับของที่ติดมานะคับ ปกติจะมี ไฟหน้า หม้อน้ำ คอยล์แอร์ กันชน กระจังหน้า ค่าใส่ พร้อมทำสีก็ เกือบหมื่น นะคับ เพราะถ้าชนมาอาจต้องดึงตัวถังด้วย อันนี้ต้องคุยกับอู่ทำสี อะคับ ไปให้เขาตีราคาก่อนก้ได้ ทำไม่ทำก็เรื่องของเรา เปลี่ยนทั้ง ทีเล่นของ lev ไปเลยคับเปลี่ยนฝากระโปรง แก้มข้าง ด้วยคับ

4. fusion_noy

fusion_noy New Member Member

40
    5
    0
    ผมก็เปลี่ยนมาคับ ซื้อ หัวตัดมาเอง จากบางนา แก้ม1ข้าง ฝากระโปรง และหน้าตัดศอกพร้อมเหลี่ยมเหลืองแท้+ส่องเลี้ยวครบชุด ราคา 9500 คับ ทำสี+ติดตั้งอีก หมื่นกว่าๆคับ สภาพใหม่เอี่ยม...

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ขอถามต่ออีกนิดครับ ว่าโครงเปล่าๆ ของหน้าตัดศอก ตัว 96 กับ 99 มันเหมือนกันหรือเปล่าครับ :eek: :eek:

6. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เหมือนกัน คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้