ขอวิธีแก้ไขของเวลาเข้าเกียร์ แล้วเครื่องกระชาก

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย choti, 19 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. choti

choti New Member Member

12
    0
    0
    ตอนเข้าเกียร์ D เกียร์ 1 ไป 2 เครื่องกระตุก ยังพอรับได้ แต่เวลาจะเปลี่ยนเกียร์ R มา D หรือการเปลี่ยนต่าง ๆ ทำมัย เครื่องยนต์กระตุกมากจังครับ มันกระชาก ดังมากเลย หรือว่ายางแท่นเครื่องจะเสื่อมหรือป่าวครับ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    เปลี่ยนยางแท่น4ตัวก็หายครับ ถ้าเปลี่ยน2ตัวกระตุกน้อยลงแต่รถจะสั่น

3. choti

choti New Member Member

12
    0
    0
    หาซื้อได้แถวไหนบ้างครับ ราคาแพงมากไหม

4. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    ลูกยางแท่นเครื่องครับแน่ ๆ เลย อาการเดียวกับผม เปลี่ยนหมด 4 ตัวหายขาดเลยครับส่วนร้าน...เอ่อ.......ไม่ทราบว่าบ้านอยู่แถวไหนครับส่วนมากก้อร้านทำโช๊คอัพ/ช่วงล่างทั่วไป ครับ

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    พี่กอลฟ์ อาการนี้ไม่ได้เป็นที่เกียร์เหรอพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้