ตั้ง วาล์ว SR20 นี่ นาน + เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    อยากรู้ว่า ต้องจอดรถไว้เลยเป่า ไปเช้าเย็นเอากลับได้เลยเป่า

แล้วค่าแรง + อะไหล่ เท่าไหร่ครับ

2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    อยากทราบว่า ทำไมต้องตั้งวาวล์

3. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    แคม 280 ลิฟ 12.5 สปริงวาล์วTOMEI ครับ:D

4. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    จ๊ากกกกกกกกกกกกกก

5. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ขอบอกเพื่อน พี่ๆ ครับ มีร้านรับทำวาล์ว + เสื้อสูบ แบบเทพๆ เลยครับ เครื่องมือทันสมัย แถมเครื่องจักรอีกเพียบครับ

ชื่อ ร้าน เงากลการ .........

ถ้ามาจาก สี่แยกท่าพระ ให้มุ่งหน้าไปทางบางแค แล้วกลับรถที่กลับรถแรกเลยครับ (จะขึ้นสะพานเล็กๆ แล้วกลับรถเลย)

ร้านจะอยู่ข้างธนาคารกรุงศรี และไทยพาณิชย์ครับ

ร้านนี้ดูฟอร์มดีมาก แบบว่ารับทำเสื้อสูบ ลูกสูบ ทั้งของรถและเรือ (ถ้าคุณเห็นลูกสูบเรือแล้วจะหนาว มันใหญ่โคตรๆ เลย)

ปล. แต่ผมยังไม่เคยลองเข้าไปทำนะครับ เผอิญว่า เข้าไปแล้ว เขาบอกว่า SR20VE มันเป็นไฮโดรลิก เขาเลยรับทำบ่าวาล์ว ตีปลอก ไรพวกนี้มากกว่า แค่มาบอก เผื่อรถใครติดแก๊ส แล้วมีปัญหาเกี่ยวกับวาล์ว ก็เข้าไปหาได้ อู่ใหญ่โคตร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้