เซ็งเป็ด ไม่ได้ขับ NV นาน เอาวิธีถอดไมล์มาให้ดู

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย slimant, 22 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    กำลังหาวิธีเปลี่ยน ไมล์ และหลอดไฟ
    หาไปหามา เจอก็เลยจัดให้เพื่อนๆ ดู
    แต่ต้องกลับด้านดูนะครับ เพราะคน DIY เค้าพวงซ้าย
    เพื่อนๆ ท่านใดไฟใน ไมล์ มืด หรือขาด ไม่รู้วิธีเปลี่ยน
    หรือ กลัวแตก ตามนี้ได้เลยครับ
    :)

ปล. ถอดพวงมาลัย และ ครอบคอพวงมาลัยออกก่อนนะครับ

ขั้นแรก 2 ตัว ใต้หน้ากากแอร์ ตรงกลาง

ต่อมา 2 ตัวที่วางของด้านล่าง คอนโซลกลาง เสร็จแล้ว ดึงพลาสติกออกมาได้เลยครับ

ต่อมา ก็ อีก 2 ตัว ตรงกล่องฟิวส์ ด้านขวาครับ

อีก 2 ตัว ใต้คอพวงมาลัย แล้วดึงออกได้เลย

อีก 2 ตัว บนไมล์ ( ไมล์ตัวอเมริกา สวยดีแฮะ )

1 ตัวใต้กรอบแอร์ ด้านขวา ตัวนอก มี ดิมเมอร์ ไฟหน้าปัดด้วย

อีก 1 ตัว บริเวณ ด้านซ้ายของพวงมาลัย แล้วงัด ช่องแอร์ออกครับ

งัดช่องแอร์ออก แล้วดึงออกทั้งหมด ครับ

คราวนี้ก็ 2 ตัวด้านบน ไมล์ครับ

ตามด้วนด้านล่างมุมละตัว

หลุดออกมาแล้วครับ เอาหลอด แจ่มๆ เปลี่ยนได้เร๊ยยยย

หรือใครต้องการ LED ไฟสว่าง สวยๆ ก็แบบนี้ เลยครับ

ออกมาหล่อๆ งี้เลย

เสร็จแล้ว ประกอบกลับ ไล่กลับจากล่างขึ้นบนใหม่

หวังว่าคงได้รับประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ

ปล. วิธีนี้ใช้ได้ทั้ง NV , B13 หรือ NV Coupe นะครับ
    เห็นช่วงนี้ มีสมาชิก B13 เข้ามา ใน Club เรา บ่อยๆ
    ซื้อของผมไปก็เยอะ อิอิ

2. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    มาเก็บข้อมูลครับ
    ขอบคุณมากครับ
    ว่างๆน่าลองทำดู...อิอิ

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    หลอดแบบนี้ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ อะเก่ง

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    แจ่มมากๆ

หน้าไมล์เป็นของตังนอกป่าวครับ เห็นเป็น MPH เท่ห์ดี

5. slimant

1,271
    4
    0
    คู่ละ 100 อ่ะ X แถวบ้าน

คลองถม คู่ละ 80 มั้ง

ไมล์ตัวอเมริกาคับ

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ไมล์ตัวอเมริกาคับ

:)[/QUOTE]

ได้มาจากไหนครับ...ราคาเท่าไรครับ

:D :D :D

7. slimant

1,271
    4
    0
    อ่ะ

เดี๋ยวเข้าใจ ผิด

ไม่ใช่รถโผม ค้าบ

รถ เมืองนอก เค้า

8. ว่างๆ.....ซื้อหลอดมาฝากแล้วก้อมาถอดให้ด้วยได้ปะ...เด๋วเลี้ยวหมูกะทะนะ...น้า......คนดี.....อิอิ..

9. slimant

1,271
    4
    0
    ยังไม่เคยถอดตัว กระบะอ่ะ

กลัวพลาด

ใครมี DIY ตัวนี้ มาจัดให้หน่อย ค้าบบบบ

เด๋วไป ช่วย คุณ บอล ถอด

เครื่องมือ พร้อม

10. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    น่าลองทำแฮะ รอเปลี่ยนตัวมีวัดรอบก่องอิอิ

11. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ของกระบะมีแล้วนะครับ
    มีคนเคยเอามาลงแล้วครับ
    ลองค้นดู อืมตัวดีมมีนะไฟหน้าปัดนะแต่ถ้าจะยุ่ง

12. slimant

1,271
    4
    0
    คุณเบิ้มพอรู้ไม๊
    ไฟหน้าปัดตัวกระบะใช้หลอดใหญ่หรือหลอดเล็ก
    และใช้หลอดใหญ่กี่หลอด
    จะได้ไปจัดให้คุณบอล

ส่วนไฟดิมอ่ะ คุณเบิ้มมี สวิตส์ไม๊ เดี๋ยวลองให้ช่างต่อดู

13. ขอบคุณ.มากครับ...คุณเก่ง

14. sukit_paramotor

sukit_paramotor New Member Member

25
    0
    0
    ผมลองทำแล้วครับ ทำได้ครับ แต่ตอนใส่กลับจะยากนิดนึง ต้องใจเย็นๆครับ ทำแล้วแต่ไปไม่ค่อยสว่างครับ มันมองไม่ค่อยเห็น หลอดที่ใส่ใหม่ เป็น หลอด LED ธรรมดา ชื้อมาคู่ละ 39 บาท หลอด led แบบที่มีหลายหัวน่ะซื้อที่ไหนหรอครับ ราคาเท่าไหร่ อยากทราบครับ ช่วยหน่อยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้