หลอดไฟยี่ห้ออะไรให้แสงสีแหลืองสดๆครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย RACING_VIGO, 7 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RACING_VIGO

RACING_VIGO Guest

0
    0
    0
    จะไปเที่ยวเหนืออ่ะครับ กะว่าจะขับไปเชียงใหม่ตอนกลางคืน <ปีที่แล้วหมอกลงจัดมากๆครับ>ปีนี้จึงต้องเตรียมตัว แนะนำด้วยนะครับ
    - ว่ายี่ห้ออะไร H4 นะครับ
    - ราคาเท่าไร ซื้อได้ที่ไหน ขอบคุญครับ

2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    Raybrig ครับ

หรือไปดูที่ Autobacs มี สีเหลือง หลายยี่ห้อ หลักร้อย ถึงหลักพันครับ

3. polarg ครับ เหลิองสุดแล้ว ทนใช้ได้ ราคาไม่โหดร้ายเกินไปนัก

แต่ผมว่าติดซีนอนดีกว่าไหม เดี๋ยวนี้ก็ราคาไม่แพงแล้ว พอๆ กับซื้อหลอดธรรมดา ยี่ห้อดังๆ เลยแหละครับ

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    มีรุ่นพี่ซื้อหลอดแบบนี้มาใส่ (ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วย เค้าลงขายอยู่ ลองเข้าไปดูครับ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=91.0 )

เหลืองอ๋อยเลยครับ แต่ไม่แน่ใจว่าสว่างขนาดไหน เพราะไม่เคยนั่งตอนกลางคืนครับ

5. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ผมอยากได้หลอดไฟ สูงสีแดง

แต่หาไม่ได้เลย ใครพอหาได้ครับ

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    xenon 3000K ก็ได้ครับผมใส่อยู่ก็สว่างดีครับ

7. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ระวังพี่หนวดกันด้วยนะครับ ช่วงปีใหม่นี่แกไม่หยุดนะจ๊ะ

8. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    PiAA ion yellow แสงเหลืองใส โคมจะอมม่วง...ราคา2000เศษ...

9. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    สีเหลืองพี่แกเรียกนะค้าบ ระวังนิดนึงๆ

10. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    เคยโดนหลอดเหลืองมาครั้งนึงครับ คุยไปคุยมาก้อปล่อย เลย งง อยุ่ว่าตกลงผิดหรือไม่ผิด

11. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ไฟเหลืองโดนแน่นอนครับ ผิดกฎหมายเต็มๆ

ถ้าจะใช้ก็ต้องระวังหน่อย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:26:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:26:01 ----------

ไฟเหลืองโดนแน่นอนครับ ผิดกฎหมายเต็มๆ

ถ้าจะใช้ก็ต้องระวังหน่อย

12. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ผมชอบ Raybrig

ส่วน หลอด เหลือง ผิด ไม่ ผิด ตอบได้ เลย ผิด 100% ครับ

ส่วนมากเวลาเจอ ตามต่างจังหวัด พี่ รวจ ท่าน ก็ใจดี ตักเตือนเฉย ๆ แล้วก็ ปล่อยไป ..... แต่ถ้าโดนใน กทม. ไม่ใบสั่งก็ ต้องแจก ใบแดง

13. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    พึ่งโดนมาครับ ตั้งด่านครับแต่ไอ้พวกอาสาอีกแล้วครับมึงมีหน้าที่แค่ส่องไฟฉายน่ะครับ อย่าเกินหน้าที่..

14. ตามกฏหมาย บอกไฟหน้า ต้องเป็นสีเหลือง หรือ สีขาว หนิครับ

เพราะงั้นสีเหลืองไม่น่าผิดนะ ไม่ได้บอกว่าห้ามเหลืองเข้มนี่นา ถ้าเป็นสีฟ้า สีม่วง สีชมพูสิ ผิดเห็นๆ

แต่เอาเหอะ เถียงมากๆ พี่ท่านก็มุ่งประเด็นมาที่ สำเนาทะเบียนรถ ท่อ ล้อ และจิปาถะที่พี่ท่านจะยัดเยียดให้...........

15. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เหลืองพอไหว แต่รถที่เป็นโคมสะท้อน แต่ใส่ซีนอนฟุ้งๆนี่ไม่ไหว

16. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ไม่ผิดต้อง เหลืองนวลออกส้ม(หรือเหลืองอำพัน) กับ สีขาวครับ แต่เหลืองแปร๊ดๆไม้ได้นะครับ ถ้าโดนเรียกก็อย่าไปเถียงเค้าเลยครับ เปลืองน้ำลาย ใบแดงเลยสะดวกกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้