การเอาตัวรอดจาก กลุ่ม ในรอบแรกควรศึกษา???

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    การแข่งขัน เมื่อโรลลิ่งมา เมื่อเห็นสัญญานจากกรรมการ หรือ ไฟเขียว....
    ทำยังไง...ก็เดินคันเร่งกันเต็มที่ เพื่อเข้าสู่ โค้งแรก และต้องหาช่องทางสะดวก เพื่อขึ้นอันดับ...
    ตามรูป เมื่อ ตีธงเขียวแล้ว ก็หาช่องทางแซงกันเลยในรอบแรก...
    ซึ่งอยากให้ดูกันอย่างระเอียด เพราะเป็นกรณีน่าศึกษานะครับ..สังเกตุกันดีๆว่า ภาพที่เกิดขึ้น
    แสดงถึงอะไร มองกันดีๆ เมื่อเจอแบบนี้ทำอย่างไรดี ดูเจตนากันดีๆ..โค้งต่อไปเป็นโค้งขวา.

2. gai08

1,213
    4
    0
    สังเกตุให้ดีนะครับ เมื่อโค้งแรกเป็นขวา และโค้งต่อมาก็เป็นขวา เราควรอยู่ไลน์ไหน
    การแข่งต้องคิดถึงรูปแบบสนาม เมื่อเข้าในไลน์ที่ได้เปรียบคือ ด้านใน จริงไหมครับ..
    จากภาพนั้น เมื่อ กรณีแบบนี้ มันเป็นเหตุที่ไม่มีใครอยากให้เกิด แต่เมื่อในรอบนั้นเป็นรอบแรก
    ซึ่งทุกคนต้องเต็มที่กัน ขนาดนั้นเลยเหรอ ในกรณีแบบนี้ อยากให้ทุกท่าน ศึกษา และ เรียนรู้ใว้
    เมื่อเกิดแบบนี้เราควรจะทำอย่างไร...การแข่งขันทำให้เราเรียนรู้ได้หลายอย่าง นอกจากการขับเร็ว
    เทคนิคต่างๆ เกิดขึ้น ต้องแก้สถานณการณ์เฉพาะหน้า...ให้ได้...
    ดูกันอย่างระเอียด นะ เจตนาของผมคือ การศึกษา และ อยากให้ศึกษา เพื่อพัฒนา อยากเห็นเพื่อนๆ
    แข่งกันสนุกสนาน และ มีน้ำใจนักกีฬา

ปล..ภาพนั้นถ่ายต่อเนื้องกัน....อยากให้ศึกษาเอาใว้..นี่เป็นรถเช่าซึ่งกันชนมีรอบด้าน
    แต่ถ้านี่เป็นรถส่วนตัว คงมีการปีนเกิดขึ้น อาจทำให้เสียหายกันได้ และ ไม่อยากให้เกิดขึ้นด้วย
    ดังนั้น กรณี ตัวอย่างเช่นนี้ ไม่ควรจริงๆนะ เพื่อนๆ.......

3. gai08

1,213
    4
    0
    :D อยากให้ ดูภาพประกอบ เพื่อพัฒนา กันนะครับ
    เน้นๆ ไม่มีเจตนาอื่นใด นอกจากให้ ศึกษากันเอาใว้ จะได้ ขับกันเต็มที่
    ทุกท่าน มีฝีมือ ในรอบแรก การสตาร์ทสำคัญมาก เนื่องจากทุกท่านอยากขึ้นตำแหน่งที่ดี
    แต่เรามองจังหวะและโอกาส ที่จะขึ้นตำแหน่ง ซึ่งการแข่งมี 10 รอบ เราจะเริ่มกันตอนไหน?

ปล...เน้นๆ กัน ไม่มีเจตนา อื่นใด นอกจาก ควรศึกษา และเตรียมตัวแก้สถานการณ์ให้พร้อม

ขอขอบคุณ เจ้าของภาพ ที่ให้มาศึกษากัน นะครับ

ใว้อาลัยการจากไป ของ ไมเคิล แจ็คสัน

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณมากคับพี่ไก่สำหรับคำแนะนำ......

5. no. 17 กะจะป่วนขบวนเลย หน่ะ

6. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    ก้อนึกว่าเบอ 14 เค้าจาโชวดริฟ แล้วต่อด้วยโดนัท

7. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ไว้อาลัยไมเคิ้ลด้วยคนครับ

โชคดีผมรอดโค้งแรกมาได้แต่ไปตายอยู่โค้ง 2 ครับ 5 5

วันนั้นถ้าไปกระแทกใครก็ขออภัยด้วย ไม่มีเจตนาชนเอาตำแหน่งครับ แค่ผมอยากจะไปให้ได้เร็วเท่านั้นเอง :D

8. gai08

1,213
    4
    0
    :D อย่างที่บอก เอากรณีนี้มาศึกษากันครับ
    การออกสตาร์ท เมื่อผ่านสัญญานตีธง ยังคงรักษาไลน์จนมาถึงโค้งแรก
    ทีนี้ต้องหาช่องทางที่จะไปกัน แต่เมื่อไม่มีช่อง ทำอย่างไรครับ...
    หาจังหวะเพื่อแซง แต่ถ้าไม่มีจังหวะ ก็ต้องรอในโค้งต่อไป
    แต่ถ้ามีจังหวะ เราไม่ควรเปิดช่องทางเอง โดยการ แซะ ดัน เขี่ย แนะว่า ไม่ควร
    แซงเนียนๆได้ คนดูยกย่อง ปรบมือให้ แต่ถ้าไม่ คนดูก็ สะใจ เรียกเสียงโห่....
    แบบไหนที่ต้องการ....
    การแซงมีจังหวะ เมื่อคุณเดินคันเร่งมาก่อนย่อมได้เปรียบ ต้องวิ่งคนละไลน์กับคันหน้า ใช้สมองคิดก่อน
    ตัดสินใจ...อย่าเอาคันหน้าเป็นที่..เบรค หรือ พิง...อ่านไลน์ให้ออก ว่า คันอื่นเข้ามาทางไหนแล้วจะไปทางไหน....ความสนุกอยู่ที่การได้ คิด ก่อน แซง......
    ปล..เน้นๆเลยว่า ศึกษากันก่อน ว่าคันหน้าเข้าวิ่งไลน์ไหน เราควรวิ่งไลน์ไหน
    ต้องขอบอกว่า ภาพเรานำมาเพื่อ..ศึกษาเท่านั้นนะครับ......
    :D

9. เก่งจริง Log in ดิว่ะ

http://www.bmwsociety.com/classifieds/showboard.asp?id=153484

http://www.weekendhobby.com/board/enduro/question.asp?page=7&id=18515

ลองเช็ค ip เล่นๆ เพิ่งรู้ว่า คุณประเทือง คือ คุณเล็ก Rexx อะไรกัน ไม่กล้าเผยตัวจริง อยู่แต่ด้านมืดหรอเนี่ย ผิดหวังในตัวคุณจริงๆ

10. ผมใช้ชื่อคุณประเทืองครับ แต่ผมก็ไม่เคยโพสให้ใครเสียหายนะครับ ลองเช็คดูได้ครับ
    การใช้ชื่อคุณประเทือง เพราะเพื่อเอา ฮา ในหมู่เพื่อนฝูงครับ (เรารู้กัน) ไม่ได้มีเจตนาอื่นครับ

11. ขอขอบคุณครับ เอา link bmwsociety.com มาขึ้นให้

เอ้าใครอยากซื้อล้อ ดูที่ link ได้เลยครับ ขาย ขาย ขาย

12. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เฮ้อ..เน็ตเข้ายากจังวุ๊ย..:D

13. onG

188
    0
    0
    โอ้ววว คุนปะเทืองมี ดีลเลอ ขายล้อส่วนตัวให้ด้วยเหรอคับเนี่ย ไม่ธรรมดาๆ
    :embarassed::embarassed::embarassed::embarassed::)
    :yo::yo::yo::yo:
    แหม๋ๆ คราวหน้าก้อลองถามกันดูก่อนก้อได้คับ เผื่อคนช้ำๆ
    จามาโพสตอบให้ จาได้ม่ายต้องลองเช็ค ไอพีดูเล่นๆอีกนา
    :eek::eek::eek::eek::sorry::sorry::eek::eek::eek:

อาลัย ไมเคิ่ล คับพั่น้องที่รัก กรณีศึกษาคับ กรณีเพื่อการศึกษา
    คุนปะเทืองนี่ก้อ แอบไปปลื้มสองล้อทางฝุ่นตั้งแต่ภพไหนเนี่ย
    :confused::confused::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
    ดูภาพ น่าสนุกดี

14. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0

แล้วคุณทำไมไม่ล็อคอินล่ะครับ [​IMG][​IMG][​IMG]

15. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
    :ban: :ban: :ban: :ban: :ban: :ban: :ban: :ban:
    :ban: :ban: :ban: :ban: :ban: :ban: :ban: :ban:

:focus: :focus: :focus:

16. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    หืม..อารายหลอ

17. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    :D:D:p

18. Zuiie

Zuiie New Member Member

16
    0
    0
    ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้วว ^^ ขอบคุณค้าบบบ

19. กำนัน

กำนัน New Member Member

63
    1
    0
    ดูจากภาพประกอบการศึกษา นะ

คิดในทางที่ดีนะ
    สงสัย เบอร์ 14 เสียหลักเอง
    หรือไม่ก็ หมวกไม่มี ped แน่ๆ เลยไม่มีลมดันหมวก ทำให้ เสียอาการ
    ทีหลังก็ ใส่ ped ให้ครบ หรือว่า ped ถูก ขโมยไป
    (ped คือ ที่ใส่อยู่ด้านหลังหมวก นะ )
    วันแข่ง มองไม่เห็น อยู่ฝั่งโน้น บนโขดหิน

แหม ๆ เพิ่งรู้นะเนี้ย ว่า ประเทือง เบื่อล้อแบบนี้ ทำไม ไม่บอก จะขอยืมไปใส่ แท็กซี่ที่บ้าน
    วันนี้ ไปกิน หมูตุ๋น ไม่อร่อยเลย เค้า ตุ๋น ไม่นาน ติดฟัน หาที่ไหนดี ที่เค้า ตุ๋น นานๆ....
    อ้าว ไมเคิล ตายแล้วเหรอ แหมน่าเสิยดาย คนชั่วๆคนอื่นๆน่าจะตายมากกว่า เสียดายจริงๆ ชอบเพลง เค้าหลายเพลง

20. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :cool::cool:
    หวัดดีคุณกำนัน ผมว่าคุณมาสนามบ้างก็ได้นะจะได้คุยๆกันอะคับ
    ผมมาวันพุธกับศุกร์ (เสาร์บางสัปดาห์)

อืม หมูตุ๋นไม่อร่อยรึคับ สู้ ผมมะได้หรอก
    ผมอะไม่สบายกิน ไข่ตุ๋นอยู่ทุกเช้าตั้งสามสี่เดือน.....พอหาย
    ต้องกายภาพบำบัดอยู่นาน.....:cool::cool::cool::cool::cool:

21. onG

188
    0
    0
    อ่อ มิน่า เด๋ยวๆหา ped มาใส่มั่งดีกว่า เผื่อช่วยให้รถ ทรงตัวได้ดี เบรค นิ่งขึ้น

ต้องลองๆ

22. AQDONUT

677
    11
    0
    เค้าลืมปิดไวเซอร์ป่าวสงสัยทรายเข้าตา โค้งขวาแต่ดริฟเข้ามาเลย :D

ปล. ยังชอบเพลงไมเคิลเจคสันอยู่ครับ :D

โค้งแรกมันส์โคตร อะไรไม่รู้มั่วไปหมดเลย

23. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0

ที่แท้ นาย นัท นี่เอง ....... ที่ไปแช่งให้ เค้าชนกัน

ไวเซอร์ คือ อาไรอ่ะ

24. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    นั่งฟังเพลงไมเคิลอยู่ขณะโพส เสียดายครับ เสียดาย...

ปล..พี่โป้งอยากเจอลุงกำนันจริงๆเหรอครับ 5555

25. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ครับ เค้าเป็นเพื่อนพี่หมูกโตรึครับ อืมยังไงเชิญมาสนามบ้างนะคับ..:D..

26. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    คือผ้าปิดจมูกชนิดไหม่ล่าสุดที่ใส่ใว้กัน หวัด2009ที่ทางUNเป็นผู้คิดค้นขึ้นครับ:eek::eek::eek:

27. Zuiie

Zuiie New Member Member

16
    0
    0
    มาแอบศึกษา อิอิ

28. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0

ลุงกำนันเค้าไม่ค่อยอยากเผยตัวอ่ะพี่ :eek: เอาเป็นว่าไม่นานน่าจะได้เจอละมั้งครับพี่โป้ง :D

29. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แวะมาเล่นเลยคับ.....:D

30. AQDONUT

677
    11
    0
    แช่งในหมวกยังไม่ทันเสร็จเลยน้าแพททริค มากันเต็มหน้าผมเลย กรรมเลยตามสนองผมโค้ง 2 ซ้าาา :D :D :D

ไวเซอร์ลองดูดีๆ ครับมีนาย Bento คนเดียวแหละที่เปิดอยู่ เปิดอันไหนก็อันนั้นแหละ อิ อิ
    ถ้าปิดไว้ไม่โดนหวัด 2009 แว้วว :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้