555 ขอสอบถามผู้เชี่ยวชาญ ครับ 555

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย mour11, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mour11

mour11 New Member Member

4
    0
    0
    คือ อยากเล่นรถขับ4
    เลยอยากสอบถาม
    1. รถ ultima สามารถทำเป็นขับ 4 ได้ หรือ ไม่ครับ
    ถ้าได้ จะมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
    2. ถ้าเป็น lancer ที่ทำขับ 4 มาแล้ว มักจะเจอปัญหาในเรื่องใดครับ
    3. ราคาที่ขายๆ สำหรับ ultima & lancer ที่ทำเป็นขับ 4 แล้ว
    จะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ
    รบกวนผู้เชี่ยวชาญทุกท่านด้วยนะครับ
    (อยากเล่น evo แต่ทรัพย์ไม่พอ จึงต้องหาทางออกด้วยวิธีนี้คับ)
    อิๆ
    ใช้เมล [email protected] ก้อได้นะครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

2. makonk evo III

makonk evo III New Member Member

595
    5
    0
    1. ผมเคยเห็นรถของเพื่อนที่ฝั่งมาเลย์ แต่ไม่ใช่อัลติม่า รูปร่างหน้าตาคล้ายกัน
    เป็นตัวขับ 4 เทอร์โบวี6 จี้ดมากๆ ถามแล้วมันบอกว่าที่มาเลย์มีเยอะ น่าจะเป็น
    รถยี่ห้อ โปรตอนนะคับ

2. น่าจะไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเพราะว่าช่างไทยเราเก่งคับ

3.เล่นขับสี่ ตอนนี้ ราคาตกไป 2แสนนิดๆเองคับ ในบอดี้อีคาร์

ถ้าเป็น ซีเค ก้อ 3 แสนหน่อยๆ คับ

3. mour11

4
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    งั้น สำหรับ ultima ที่ขายในบ้านเรา
    สามารถทำเป็นขับ 4 ได้อะป่าวคับ
    แล้วใช้ช่วงล่างของอะไร อะคับ
    ขอบคุณอีกครั้งคับ

4. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ถ้าใจรัก Ultima ก้อ OK อยากทำ เดี๋ยวช่างพี่ไทยเค้าจัดได้ล่ะมั้งครับ

ช่างไทยเราเรื่องนี้เก่ง

แต่ถ้าให้ผมตอบ แบบคุ้มไม่คุ้ม ผมขอบอกว่า ถ้าใจไม่รัก จริงๆ

อย่าไปดิ้นลนเลยครับ หา Body Ecar ทำเป็น Evo

รึ Body CK Cedia ที่เค้าทำเป็น Evo ดีกว่าครับ

ส่วนปัญหาขับ 4 มันจามีไม่มีนั้น ถ้าทำครบๆ รับรองไม่มีไร จุกจิกครับ

แต่ถ้าไม่ครบ รับรอง ยาววววว ปวดหัวกันยาว

5. mour11

4
    0
    0
    ขอบคุณอีกครั้งครับ
    คือ ผมชอบรถใหญ่หน่อย สะดวกดีเวลาขับไกลๆ
    แต่ถ้าทำ หรือ ไม่มีอะไหล่ตรงรุ่น ก้อไม่ดีกว่า
    (ถูกต้องไหมครับ)
    ส่วนเรื่องที่พี่บอกว่า "ครบๆ" เนี่ย
    มีประเด็นสำคัญๆ อะไรบ้างครับ
    และพอจะมีร้านแนะนำไหมครับ
    พยายาม หาจากอาจารย์กู (google) ก้อไม่เจอ
    แฮ่ะๆ ต้องรบกวนอีกทีนะคับ
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้