ออกอาการ บูทส์ไหลล ทำไงดีครับ ช่วยเหลือทีคับพี่ๆชาว EVOLUTION THAILAND ช่วยด้วยจ้า

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ASFasT_AS, 17 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ต้องการเช็ครถ EVO ของเรา มีอู่ไหน ใกล้ๆลาดพร้าว รามอินทราบ้าง มีปัญหาเกี่ยวกับครื่องยนต์ อาการมันนน่าสงสัยคับ กดทีไรตัวปรับบูสท์ร้องระงม แถมท้ายด้วย ไหลไปถึง บาร์9 (พังรึเปล่าก็มิรู้) ไอ้ตอนปรับก็ไม่เคยตั้งเกิน บาร์1 เลย
    กะจะทำให้เสร็จก่อนวันที่ 24 มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ เอาแบบ ชัวร์ๆ:D ( ไม่ต้องแพง มะมีกะตังค์ )
    รบกวนพี่ๆ ด้วยครับ ไม่รู้จะไปถามใคร :rolleyes:

2. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ลองไปศูนย์มิตซู เลียบทางด่วนดูครับ

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    เบื้องต้นลองเช๊คดูก่อนครับ ว่ามีท่ออะไรหลุดหรือปริแตกบ้าง บางทีอาจแก้ไขได้ด้วยตัวเองครับ

4. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    รองตรวจสอบเบื้องต้นดูก่อนก็ได้ครับ เเล้วถ้าปัญหามันเยอะก็เข้าอู่ครับ ตัวปรับไฟฟ้าหรือป่าวครับ ถ้าไม่ใช่ปรับไฟฟ้าอาจไหลได้ครับ

ค่อยๆดูครับ รถEvoผมทำที่ A Motorsport (เลียบทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์) โทร. 02-943-9007ครับ

เค้าทำทั้ง Subaru เเละ Evo. ด้วยนะครับ เข้าไปดูได้ครับ ตรวจสอบอาการไม่หน้าเสียตังนะครับ

หรือไม่ก็ที่นี่ก็ได้ครับ Keng Service (เลียบทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์) โทร. 089-699-3326 รายยนี้ทำได้ทั้งsubaru and Evo. คิดว่าสองอู่นี้อยู่ใกล้ๆที่สุดเเล้วมั้งนะ

เพื่อนๆท่านอื่นช่วยกันเเนะนำกันหน่อยครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ปรับบูสท์ของยี่ห้ออะไรครับ

6. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ของ HKS ครับ :D

7. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    ผมใช้ HKS EVC 4 มีปัญหาคล้ายๆกัน เปลี่ยน สปริงเวสเกตถึงหายครับ ของผมปรากฎว่า สปริงเวสเกตระยะกับ K มันไม่ได้ครับ

8. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    ของผม ท่อแวคคัม ตรงเวสเกตหลุด เลยไหลเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้