วิธีการต่อสายแวกคัม เวสเกตแยก

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย polototo, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ถามหน่อยยครับบ
    อยากรู้วิธีการต่อสายแวกตัม เวสเกตแยกอะครับ
    มันมี2รูงงเลย

และก็ต่อกีบปรับบูสอะครับงงมาก

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ต่อแบบธรรมดา ไม่ผ่านปรับบูส ต่อสายจากท่ออินเตอร์เข้าตรงกลางเวสเกตเลย

ต่อแบบผ่านปรับบูส ต่อสายลมจากท่ออินเตอร์เข้าโซลินอย ต่อสายลอมออกจากโซลินอย เข้าที่หัวเวสเกต
    ตัสายลมเข้าโซลินอย ต่อสามทางออกมาเข้าตรงกลางเวสเกต
    การต่อแบบนี้ ปับบูสต้องสามารถรับรู้ได้ด้วยว่า เป็นเวสเกตกระป๋อง หรือเวสเกตแยก

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    หมอก้องนี่แน่นอนจริงๆ ผมยังจำไม่ได้เลย อาศัยไปเดาๆหน้างานเอา 555...

หลักการของผม จะดูหน้างานว่า เวสเกตมีห้องกั้นลม เป็นแบบไหน และต่อให้ทำงานตามกลไลทางMachanicalของเวสเกตรุ่นนั้นๆครับ
    ลองอ่านบทความ เวสเกตแบบต่างๆของ สหยนต์ ดูครับ ผมว่าเขียนเข้าใจง่ายเลยทีเดียว
    http://www.sahayont.co.th/article-th-42170-หลักการทำงานของเวสเกต.html

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมต่อแบบเดาๆ เล่นเอาบูสมาไม่หยุด เกือบงานเข้าไปรอบนั้น
    หลังจากนั้นจำได้ไม่รูลืม

5. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ผมก็ต่อเดาๆ ฟาดไปบาร์5

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้