M4 กับ M800 ต่างกันตรงไหน

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย antbizkit, 17 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. antbizkit

antbizkit New Member Member

61
    0
    0
    พูดถึงออฟชั่น อยากทราบว่า M4 กับ m800 ออฟชั่นต่างกันเยอะไหมคับ แล้วอันไหน คุ่มค่ากว่ากันคับ เอามาใส่รถวิ่งแข่ง บ้าง ขับถนนบ้าง น่าเล่นอันไหนดีคับ ขอบคุนคับ

2. antbizkit

61
    0
    0
    ขอความต่างของ ออฟชั่น หน่อยคับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต่างกันที่ฟังกชั่นต่างๆที่เปิดได้ ความละเอียด และลูกเล่นในการจูนครับ
    และที่ต่างกันแน่นอนคือราคาครับ
    แต่ Motec มันไม่เหมาะกับรถบ้านเท่าไรนะครับ
    ลองอ่านดูครับ
    http://www.motec.com.au/m800/m800overview/

4. antbizkit

61
    0
    0
    พี่คับ แล้วถ้าไปเล่น กล่อง789 ที่จูนได้นี้มันจะดีไหมคับ ถ้าเทียบกับกล่อง 6 เดิม

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ดีกว่าครับ
    1.ประมวลผลเร็วกว่าจาก 16 เป็น 32 Bit
    2.ตารางและฟังค์ชั่นการจูนละเอียดกว่า และเยอะกว่า ตามแต่Versionโปรแกรมของกล่องที่ได้มา
    3.จูนเองได้ ใช้โปรกแรม ECUFlash จูนเองได้

ข้อเสีย
    1. ต้องแก้สายไฟบางเส้น ถ้าไม่แก้ หรือ Init Code สัญญาณบางตัวไม่ได้ ไฟ Check Engine จะติดโชว์ตลอด
    2. ราคาบางครั้งได้มา หลักหลายหมื่น มันใกล้ราคากล่องแต่งพวก F-Con แล้ว

6. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0

7. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เยี่ยมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้