เย็นนี้มันเศร้าจัง

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 19 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ตอน ประมาณ บ่าย 3 ได้คุยกับนายที่ฟิลิปปินส์ ได้ข้อมูลของ Individual performance ของปี 2006 รู้แล้วก็เศร้านิดหน่อยเลย ปีที่แล้วพยายามตั้งใจทำงานมากๆ เหนื่อยนะยอมรับ แต่เมืองนอกไม่เห็นหรืออาจจะเห็นแต่คนอื่นคงทำได้ดีกว่า คะแนนปีนี้ออกมาเลย ไม่เป็นไปตามที่คาดหวังเสียเลย เศร้าจริงๆ โบนัสก็ ได้ไม่มาก แถม เงินเดือนยังขึ้นนิดหน่อย เอง เศร้าว่ะ

ปี 2007 สงสัยชะตาจะไม่ดี แต่ ไงก็เถอะ ถ้าปีที่แล้วทำขนาดนั้นแล้วยังไม่ได้เรื่อง ปีนี้ต้องทำให้มันหนักกว่านั้นอีก ไม่ดี ไม่มีใครเห็นให้มันรู้กันไป สิวะ

บอกตรงๆ หนักใจ แต่ไงก็ไม่มีทางเลือก I am not born loser

2. Alfie

Alfie Guest

0
    0
    0
    สู้ สู้

สู้ สู้ ยังไงก็สู้ต่อไปนะคะ มีคนเป็นกำลังใจให้อยู่แล้วคะ

3. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    เอาหน่าพี่ ว่าง ๆ แวะมากิน มาม่าผัดที่ทำงานผมป่ะล่ะ อ่ะอ่ะ

4. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    เอาให้เต็มที่ไปเลยครับ เอาใจช่วยครับ ... ย้ายมาอยู่บริษัทผมก็ได้ครับ ขึ้นปีละ 5 ร้อย อิอิอิ

5. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    เยอะนะนั่นอ่ะ ปีนึงก้อ หกพันนะพี่ สู้ผมไม่ได้ แม็กสุด ขึ้นสองขั้น สามร้อย แล้วใครมันจะไปให้สองขั้นทุกปี ฮี่ ๆๆๆ :rolleyes:

6. Yuth

Yuth New Member Member

46
    2
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

7. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :rolleyes: ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไปนะวิน ของพี่เจ้านายเสมอปรับตำแหน่งไปก็โดนรอง กจญ.เด้งกลับมา พี่ก็คิดซะว่า "ไม่เป็นไร" โอกาสยังไม่เป็นของเรา ยุคนี้มีงานทำมีเงินใช้ก็พอแล้ว :cool:

8. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    แอะๆๆ ปีละ 5 ร้อยนาเสี่ย มะช่ายเดือนละ 5 ร้อย :D

9. Yuth

Yuth New Member Member

46
    2
    0
    มาม่าผัดเลยเหรอ ขอแค่ใส่น้ำร้อนก็หรูแล้ว :D :D :D

10. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ความเศร้า ไม่เคยจากเราไป แต่ จะอยู่กับความเศร้าอย่างไร ให้มีความสุขสิ เป็นเรื่องที่ควรทำ

เช้านี้เริ่มทำงาน ด้วยการเข้าประชุม และ ก็จบการทำงานของวันนี้ด้วยกันประชุม

มีคนมากมาย ผ่านเข้ามา พบปะกับเราในแต่ล่ะ วัน แต่จะมีสักคน ไหมที่ฟังเราและเป็นเพื่อนเราจริงๆ

11. TummaiT

TummaiT New Member Member

39
    0
    0
    ป่ะ วิน วันศุกร์นี้ไปปลดปล่อย กัน:D

ว่าแต่ ที่ทำงานหมี มาม่าผัดมีอะไรพิเศษ ไม่มีชวนกันบ้างเลยนะ :cool:

12. icy_engine

icy_engine New Member Lady Member

718
    2
    0
    พี่วินสู้ๆค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้