b14 1.5 auto มีปัญหา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aa_b14, 17 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aa_b14

aa_b14 Guest

0
    0
    0
    ช่วยด้วยคะ ใช้ b14 ex saloon 1.5 auto ปี 96 ขับ 100 ขึ้นไป พวงมาลัยสั่นคะ ไปถ่วงล้อมาแล้วก็ไม่หาย ลองถอดฝาครอบล้อวิ่งก็ไม่หาย เป็นอะไรก็ไม่รู้ ใครรู้ช่วยบอกหน่วยคะ รถติดแก๊สมาคะ ปี่ครึ่ง ยางก็พึ่งเปลี่ยนมาได้ไม่ถึงปีคะ

2. aa_b14

aa_b14 Guest

0
    0
    0
    ใช่แรคพาวเวอร์หรือเปล่าวคะ แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไร คะ จะดูเป็นไหมเนี๊ย

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    พวงมาลัยสั่นที่ความเร็ว 100 ขึ้นไปไม่น่าเกี่ยวกับแรคนะครับ

วิธีเช็คลูกหมากแรค บิดกุญแจไม่ให้พวงมาลัยล๊อค แต่ไม่ต้องสตาร์ทเครื่อง

เเล้วโยกพวงมาลัยดู ว่ามีเสียงดังกุ๊กๆก๊อกๆ มั้ย พวงมาลัยฟรีเยอะมั้ย

ถ้ามีเสียงหรือฟรีเยอะก้ลุกหมากหลวมครับ

ส่วนเรื่อง ความเร็ว เกิน100 แล้วสั่นนั้น

ยางบวมน่าจะไม่ใช่ เพราะบอกว่ายางเปลี่ยนมาไม่ถึงปี แต่ก็ไม่แน่

ลองเปลี่ยนร้านถ่วงดูครับ ถามช่างว่า ถ่วงจนเครื่องมันขึ้น 0 แล้วมาวิ่งยังสั่น

ก็คงต้องถ่วงจี้ดู ไม่งั้น ก็สั่นที่เพลา ต้องถ่วงเพลา

4. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    รถผมเวลาหมุนพวงมาลัย มันมีเสียงดังก๊อก ๆ ๆ แบบนี้มันน่าจะเกิดจากอะไรครับพี่.,

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองถ่วงล้อแบบประชิด(ถ่วงจี้)ดูก่อนก็ได้ครับ

6. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    1 ยางบวม
    2 ถ่วงล้อ
    3 จานเบรคคด
    4 แรค

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    5. ใกล้อู่ไหน ไปอู่นั้นระหว่าง ติ่ง เซอร์วิส กะ ลาดพร้าว 42 :D:D:D

8. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    อาการแบบนี้ ของผมน็อตยึด ลูกปืนด้านยาว มันคลายอ่ะคับ ทำให้เพลาแกว่ง วิ่งเกินร้อยแล้วมันสั่นๆ

9. mek_kab

mek_kab New Member Member

26
    1
    3
    น่าสนใจ....................

10. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    หักเลี้ยว สุด แล้ว ดัง เพลา ขับ คร้าบ
    ดัง มา เตรียม เปลี่ยนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้