ช่วยถอดแผงประตู D4D หน่อยคร๊าบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Bigtiger, 8 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    ไขน๊อตออกหมดแล้ว ดึงแผงออกมาได้หน่อยเดียว
    แต่มันติดตรงที่เปิดประตู ไม่แน่ใจว่าติดอะไร น็อตก็ไขออกแล้ว
    รบกวนเพื่อน HLC ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    น่าจะเป็นตรงที่เปิดประตู จะมีเหล็ฏเส้นเพื่อโยงไปเปิดประตูต้องเงะ

เหล็กเส้นตัวนั้นออกก่อนหรือเปล่าครับ

ลองดูผู้รู้ท่านอื่นก่อนนะครับ

3. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
    ที่เปิดประตูมันมีเงี่ยงด้วยครับเอาออกโดยการดันไปข้างหน้าครับ(หน้ารถ) แล้วก็ดึงออกมา ลองดูครับ

4. krajokanan

krajokanan New Member Member

6
    0
    0
    ใหเลื่อนสไลร์เดิรหน้าแล้วจะหลุดแล้งจะติดลวดที่ใช้ดึงกลอนประตูให้ดันตัวล๊อกที่เป็นพลาสติกก็จะหลุดออกได้ เวลาดึงแผงประตูให้ดึงออกตรง เพราะมีตัวล๊อกพลาสติกโดยรอบ

5. Bigtiger

344
    8
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ

6. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ดู แล้วปฏิบัติตามด้วยนะครับ ถ้าดูอย่างเดียวคงไม่ออกหรอกนะพี่เอ

7. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ทุกช๊อตเลยพี่เบน 55+

8. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    อะไรมันอยู่ข้างในเหรอพี่...

9. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามนั้นเลยแต่ต้องระวัง ตัวยยึดที่ติดรอบแผงประตูหักด้วยนะ

10. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    ถอดออกแล้ว อย่าลืมวางแผนตอนใส่กลับนะครับ

11. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ออกยังคับพี่....เอ

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เข้ามาดู

13. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ถอดหลังใส่ก่อน ถอดก่อนใส่หลัง และนอกจากนั้นตามเซียนข้างบนเลยคับ

14. Bigtiger

344
    8
    0
    อะจ๊ากกกก 55+ โดนซะละ ไม่ทันระวังตัว

เดี๋ยวไปให้ชายต้นช่วยถอด จะได้รู้พร้อมกันว่าข้างในมีอะไร:D

ถ้างั้นซูเปอร์แมนใส่ผิดแน่เลย กางเกงในเลยมาอยู่ข้างนอก เพราะถอดหลังใส่หลัง
    ที่ถูกต้องถอดหลังใส่ก่อนอย่างที่น้ายอดว่าใช่มั้ยครับ:D

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สงสัย จะเอาออกได้แล้ว

16. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ออกแล้วมั้ง

17. Bigtiger

344
    8
    0
    ยังไม่ออกเลยครับ
    เพราะยังไม่มีเวลาถอดเลย
    ได้แต่ยืนดู อย่างที่น้าเบนว่าอะครับ:D

18. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ต้องให้ เเก็งค์เสือห้าวไปช่วยถอดไหมครับพี่....อิอิ

19. Bigtiger

344
    8
    0
    ได้เลยครับแป๊ป ร้านหมูกะทะแถวไหนดีครับ:D

20. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    ไม่รู้ว่าถอดได้หรือยัง ลองทำแบบนี้ดูนะครับ
    ถอดน๊อตสกรูที่มือเปิดประตูออก กับตรงร่องมือดึงประตูครับ
    จากนั่นให้ดันตัวมือเปิดประตูไปทางหน้ารถครับ
    ที่นี้ก็มาถึงขั้นตอนการงัด หรือดึงตัวแผงประตู ตอนนี้ต้องระวังตัวพุกพลาสติกที่อยู่ด้านหลัง เพราะมันจะหัก(เวลาประกอบกับมันจะเหมือนเราใส่ไม่สนิท)
    จากนั้นก็ถอดปลั๊กกระจกไฟฟ้ากับลำโพงออก
    เท่านี้ก็ถอดได้แล้วครับ ลองดูนะครับ:):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้