สงสัยเรื่องท่อน้ำมันเทอร์โบกับเครื่อง2L

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Belle gti, 5 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    เครื่องสองแอลเวลาจะใส่เทอร์โบ
    ท่อน้ำมันเข้าจะต้องใช้ร่วมกับสายตูดไดร์ชาร์ท
    ส่วนท่อน้ำมันออกจะต้องเจาะอ่างน้ำมันเครื่อง

ผมอยากรู้ว่าท่อน้ำมันเข้าอ่ะ มันสามารถต่อมาจากไหนได้อีกบ้าง ถ้าไม่ต่อร่วมกับไดร์ชาร์ท

ขอบคุณคร๊าบบบ

^^

2. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    ท้ายเครื่อง ใกล้ๆหัวหมูอ่ะครับมันจะมีน็อตอุดอยู่ น้ำมันเข้าเค้ามาจากตรงนั้นอ่ะครับ

แต่รอเซียนๆมาตอบดีกว่า

^^

3. Belle gti

442
    6
    0
    อิอิ

อยู่ทางฝั่งไหนอ่ะคร๊าบบ

ฝั่งท่อรวมไอดีหรือว่าฝั่งท่อรวมไอเสีย

น๊อตประมาณเบอร์อะไรหรอ

ยังไงๆก็ช่วยแนะนำด้วยน่ะคร๊าบบขอแบบกระจ่างแจ้งเลยน่ะ อิอิ

แล้วอยากทราบราคาใส่ฝาปั๊มสูงพร้อมเทสประมาณเท่าไหร่หรอครับ

ขอบคุณคร๊าบบ

^^

4. Belle gti

442
    6
    0
    อิอิ

ผมหาเจอแล้วครับ

ขอบคุณคร๊าบ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:13:17 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:12:57 ----------

อิอิ

ผมหาเจอแล้วครับ

ขอบคุณคร๊าบ

5. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    ฝั่งท่อไอเสียคับ ถ้ายืนตรงแก้มหน้าขวา จะอยู่ตรงมุมบนซ้ายมือตรงออยล์คูลเลอร์ น็อตประมาณเบอร์12 ท่อน้ำมันเข้าอย่าต่อร่วมกับตูดไดชาจร์น๊ะคับ ส่วนราคาเทสปั้ม+ฝาปั้มประมาณ4500-5500บาท

6. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    แอบไปใส่มาตั้งแต่เมื่อไหล่นะไม่บอกมั้งเลยอิอิ

แล้วเป็นงัยแรงดีป่าวอิอิ

7. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    มาแอบดูรถแรงๆๆเค้าคุยกัน

8. Belle gti

442
    6
    0

ยังไม่ได้ใส่เลยคร๊าบบอิอิ แค่สงสัยเลยมาถาม

ถ้าใส่เสร็จแล้วจะวิ่งไปวนๆเล่นแถวหน้าร้านน่ะ

คริคริ

9. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    แล้วน้ำมันขาออกหล่ะคับ ได้เจาะอ่างเครื่องรึป่าวคับ ทางที่ดีแนะนำให้เจาะนะคับเพราะเดี๋ยวน้ำมันลงไม่ทันซีลแกนโบรั่วขวันขาวเป็นรถขายไก่เลยนะคับเพราะของผมเคยเป็นคับ

10. Belle gti

442
    6
    0

ก็ต้องเจาะแหละคร๊าบ

เวลาขับจะได้ไม่ต้องกังวน

^^

11. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    จัดไปแรงๆงับ

12. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ชอบจัง...รถแรงๆๆ

13. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    วี้ดดดดดดดดดดดดดดดด

แน่นอน อิอิอิอิอิ

14. Belle gti

442
    6
    0
  15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    รถแรงๆ อัฟให้ครับ

16. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    หนับหนุน.....คับ สังคมดีเซล.......555

17. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้