มีโปรเจคว่าจะเอา hero เก่าๆ แต่ยังไม่ผุ ไปวางเจ สอบถามข้อมูลจ้า

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ^BLUE_SODA^, 16 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    สอบถามข้อมูลนิดครับ เนื่องจากน้ำมันแพงขึ้น และดูท่าราคาจะ ทรงตัวจึง มีโปรเจคที่จะเอา hero เก่าๆ แต่ยังไม่ผุ ไปวางเจ + แกซ
    แต่คงวางเจ na เพราะรถเอาไว้ใช้งานประจำทุกวัน สอบถามข้อมูลดูก่อน ว่าค่าเสียหาย ซักเท่าไหร่ ครับ

1. เครื่อง 1 เจ na เกียร์ธรรมดา ตอนนี้ ยังหาได้อยู่มั้ย ? เพราะไปเดินเชียงกง เห็นแต่ ออโต เต็มไปหมด .....
    2. ถ้าจับออโต ชนเกียร์ธธรมดา จะได้ไหม ดูท่า เกียร์ธรรมดาหายาก.......ถ้าได้ มีปัญหาอะไรตามมาไหม??....ชนเกียร์อะไรดี
    3. ถ้ารถวาง เจ แล้ว ไม่ติด พวงพาวเวอร์ ของเดิมไม่มีพาวเวอร์ จะ เย่อ กันไหวไหม ? หรือว่า จำเป็นต้องติด ??
    4. ค่าเสียหายทั้งหมดเท่าไหร่ ครับ ประมาณๆ พอดีต้องดูงบในกระเป๋าตังด้วย ครับ
    - เครื่อง
    - ค่าวาง
    - วางพวงพาวเวอร์ + ของ
    - แล้วเครื่อง hero เทิน ได้เท่าไหร่ครับ รถวิ่ง แสน กลางๆ
    - ระยะเวลาวางนานไหมครับ ที่บ้าน ต้องใช้งาน ครับ...จะได้กะประมาณวันถูก ที่สำคัญ อู่ไหนดี แบบครบ จบ เนียน เชื่อใจได้ ชัวร์ ครับ

เพิ่มเติมได้นะครับ ขอบคุณครับ :)

2. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    มารอข้อมูลด้วยคยคับ

โปรเจคเนี้ยชอบคับ กำลังอยากทำเหมือนกัน

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    มารอข้อมูลด้วยคยคับ

โปรเจคเนี้ยชอบคับ กำลังอยากทำเหมือนกัน

4. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    รอชมด้วยคน

^^

5. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    รอชมด้วยคน

^^

6. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    รอชม อย่างเดียวคับ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ไหนๆจะทำวางเจโบดีกว่าครับ

ลงทุนครั้งเดียวจบ ลองถามคนเล่น เจไม่โบดูครับ

หลายคันอยู่ ที่กลับใจมาเล่นเจโบ 555555555

8. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เดี๋ยวหมอมาตอบ

9. เรื่องจิงครับ คนแถวบ้านวางมาจะยกออกไปเล่นเจโบแล้วเหมือนกัน

:rolleyes:

10. ^BLUE_SODA^

307
    9
    0
    ชักลังเล ล่ะ ซิ.........เอาไงดี..........ผม......

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เจโบไปเลยคับ
    เสียเงินทั้งที
    ขับแรงก้อได้ ขับช้าก้อดี

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ ให้แล้วกัน รอเพื่อนทีใช้ เจ มาตอบกัน

13. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    จากประสบการณ์ตรงจากผมนะครับใช้heroเหมือนกัน เครื่องเจโบวิ่งไกลๆคุ้มแน่นอนแต่อย่าไปเฉียดในเมืองที่มีรถติดๆเชียว
    1.เจ n/a M/t หายากนะผมว่า ส่วนมากก็เป็นออร์โต้
    2.เอาเกียร์ธรรมดาเดิมชนได้ หล่อหัวหมูใหม่ แต่ถ้าทางจะไม่จี๊ด ไม่มีแรง ช่างบอกว่า เกียร์D4Dใช้ได้ช่วงต้นใช้รอบจัด แต่ปลายไหลมากๆ แต่ผมว่าใช้ออร์โต้ไปก่อนดีกว่า หมดค่าทำเกียร์+ค่าเครื่อง คงได้เจโบออร์โต้แน่ๆ
    3.วางเจมันจะมีปั๊มพาวเวอร์อยู่แล้ว เราก็หากระปุกพาวเวอร์ไปใส่เท่านนั้นอะครับ หาช่างแปลงดีๆจะได้ไม่ติดอะไรๆ
    4. -เครื่อง เจธรรมดา ประมาณ 2หมื่น+-3พัน
    เจโบ ออร์โต้ ประมาณ 3หมื่น+-3พัน เป็นราคาประมาณนะครับตอนนี้ผมไม่ค่อยรู้ราคา
    - ค่าวาง เสร็จขับได้ น่าจะประมาณ 2-3หมื่น(รวมทำไฟ/แอร์/เดินท่อไอเสีย)
    - ปั๊มพาวเวอร์ของ เซิฟ ลูกละ8500+ของจุกจิก อีกไม่น่าเกิน2-3พัน
    - เครื่อง Hero น่าจะได้หมื่นอับ เฉพาะเกียร์ธรรมดา ถ้าสวยๆ น่าจะได้หมื่นกลางๆถึงปลาย เพราะเครื่องตามสภาพ ก็20ปีเกือบทั้งนั้น
    - ถ้าร้านชำนาญและวางประจำไม่ดองงาน ก็น่าจะไม่เกิน 15วัน(เห็นพี่ๆในนี้แหล่ะ) ของผมขนาดกันเองโดนดองซะ2เดือนกว่าจะเสร็จ

ผมว่าขับเจโบ มันได้อัตราเร่งที่เหนือกว่าเจธรรมดามากมายเรียกว่าคนละอารมณ์กันเลยดีกว่าในทุกๆด้าน เฟืองท้ายเดิมก็ใช้ได้แต่ไม่จื๊ดเท่ามีเต็ด
    จะเอาแบบไหนก็ขึ้นอยู่กับงบประมาณกับลักษณะการใช้งานด้วยครับ คิดดีๆนะครับใจเย็นๆจะได้ไม่เสียเงินเปล่าๆ อีกอย่างจะใช้ให้ประหยัดก็ต้องติดแก๊สครับ ไม่ติดคงจ่ายค่าน้ำมันไม่ไหวแน่ๆ ครับ และยังมีพวกช่วงล่างกับระบบเบรกอีก ครับที่จะต้องดูแลให้ดีขึ้น เจธรรมดาเบรกเดิม+ผ้าเบรกดีๆพอได้แต่เจโบไม่อยู่แน่นอน ผมถึงให้ดูหลายๆด้าน รับฝังความคิดเห็นหลายท่าน ต่างคนต่างมีประสบการณ์ครับ ขอเน้นว่าใจเย็นๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2009
    Dae Postcard ถูกใจสิ่งนี้
  14. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    เอาใจช่วย ครับ ขอให้เกิดขึ้น คราบ

15. อยากได้ใววางที่เดียวกะผมก็ได้นะครับ 8วันเสด ฮิฮิ

16. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    Hero ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ผมรักใน DIESEL

17. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    วางเจโบไปเลยครับ ถ้าชอบแบบแรงๆ เดี๋ยวจะเหมือนผม คิดว่าเจไม่โบก็พอแล้ว
    แต่...มันไม่ไช่อารมย์เราซะแล้ว เซ็งเลย คิดจะวางเจโบใหม่มันก็ต้องลงทุนอีกรอบ
    เสียเงิน ยกขึ้นยกลง กลุ้มใจจริงๆๆ

18. ^BLUE_SODA^

307
    9
    0
    ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ แต่ว่า จะเอามาวิ่งในเมืองตัวครับ รังสิต งามวงศ์วาน
    รถติดน่าดูเหมือนกัน เช้าๆ เย็นๆ

ขอบคุณคุณwat_441 ละเอียดเลย ครับ คง จะลิสรายการ คร่าวๆ ก่อน
    ตอนนี้ ก็ขับtiger คันเดิมไปก่อน อะครับ

เพิ่มเติมได้นะครับ

19. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพ อัพ

20. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
  21. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
  22. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    มารอดูคราบ

23. MaN2MaN HiLuX HerO

MaN2MaN HiLuX HerO New Member Member

63
    0
    0
    ขอให้หล่อๆแรงๆสมใจนะครับ

24. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    ของผม hero 4 ประตูครับวาง 2j vvti
    ซื้อเครื่อง 20000
    ค่าวาง+จิปาถะอีก 20000
    เฟืองท้ายคราวทั้งเส้นตัวไม่มีดิส 3500 ตอนนี้วิ่งใช้งานทุกวันซัดกันยาวๆ ก็ไม่ด้อยไปกว่า
    J BO เท่าไหร่ แถมแช่ได้ด้วยไม่กลัวร้อน
    ทำมาจากอู่ช่างน้อยแถวรามอินทรา ทำ 20 วันวิ่งใช้งานได้จริง
    ถ้าสนใจลองโทรคุยดูอู่นี้รับเทรินเครื่องให้ราคาสูงด้วย 08-600-600-56

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้