ฉนวนกันความร้อน + กระเดื่องล็อกฝากระโปรง เบิกศูนย์แพงไหมครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย kalum, 15 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kalum

kalum New Member Member

29
    0
    0
    ฉนวนกันความร้อน + กระเดื่องล็อกฝากระโปรง
    ของไมตี้เอ๊ก เบิกศูนย์แพงไหมครับ
    พี่ๆท่านใดเคยเปลี่ยนไหมครับ

เพราะว่าคราวที่แล้วเอารถไปจิ้มตูดชาวบ้านมา ทีนี้ กระเดื่องล็อกฝากระโปรง
    มันก็เลยไม่ค่อยดีแล้ว ปิดยากมาก เอาไปให้ช่างที่อู่ก็ ตัดสปริง หรืออะไรสักอย่างไม่แน่ใจ
    แต่มันก็ปิดไม่ค่อยสนิทเหมือนเดิม กลัวขับๆไป ฟาด ขึ้นมาใส่กระจก

ส่วนแผ่นฉนวนกันความร้อนก็ ผุ ตามสภาพอายุการใช้งาน เริ่มเป็น รูโบ๋ แล้วล่ะครับ
    เลยว่าจะเปลี่ยนใหม่เลย ถ้าไม่แพงเกินไป

พี่ๆท่านใด มีประสบกาม รบกวนแนะนำด้วยครับ :eek:

2. supervans

supervans New Member Member

22
    1
    0
  3. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ฉนวนเดิมติดรถเคยถามร้านอะไหล่ เบิกศูนย์ 4500- ครับ

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองหามือสอง น่าจะพอมี ครับ

5. kalum

29
    0
    0
    โห้ แพงมากมาย หาหน้าตัด เซิป มาเปลี่ยนดีกว่าไหมนี่ *0*

6. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ดันไปคราบ

7. tigerkim

tigerkim New Member Member

42
    0
    0
    แผ่นกันความร้อนใต้ฝากระโปรงหน้า รุ่น mighty-x , x-tra cab ปี93 ราคา 6,350 บาทครับ โดยจะใช้ part no. 53341-89107 และจะต้องใช้หมุดยึดอีก 13 ตัวราคาตัวละ 41 บาท โดยจะใช้ part no. 90467-09004-01

***หมายเหตุ***
    จาก เวปที่คุณ SUPERVANS ลงไว้ครับ
    http://phithan-toyota.com/forums/index.php/topic,12033.0.html

ส่วน " กระเดื่องล็อกฝากระโปรง " ผมไม่แน่ใจว่าใช้อันนี้หรือเปล่าครับ หามาจาก Google ลองดูครับ http://mt-parts.tarad.com/product-th-434683-2085183-กลอนฝากระโปรง+MTX.html#

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤศจิกายน 2009
  8. ของศูนย์แพงจัง

9. kalum

29
    0
    0
    อันนี้แหละครับ ขอบคุณมากๆครับ ไม่ต้องกลัวมันพะงาบๆ อีกแล้ว :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้