รถกระตุกกระตุกแล้วก็ดับไปค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 16 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    Sunny B14 ปี 95 มีอาการแบบนี้ค่ะ
    พอสตาร์ทติดใหม่ๆ แล้วค่อยๆขับออก ยังไม่เปิดแอร์
    รอบไม่นิ่งกระตุกกระตุก แต่พอเหยียบเบรคปุ๊ปก็กระตุกกระตุกแล้วก็ดับ
    พอสตาร์ทใหม่รอบที่ 2 ก็ไม่เป็นไร รถหายหระตุกขับฉิวเป็นปกติค่ะ

สงสัยว่ารถมันเปนอะไรคะ หรือว่าต้องสตาร์ท 2 รอบ ??? งงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    สงสัยเครื่องยังเย็นอยู่ วอม์เครื่องซักแป๊บ แล้วค่อยขับออกไปน่ะคร๊าบบ

3. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ้ล้างปีกผีเสื้อ รอบเดินเบา เลยครับ ผมลองแล้ว อาการดีขึ้นเห็นๆ งบไม่เกิน 800 บาท ถ้าแก้ไม่ถูกจุด ยังไงก็รถเราเอง ล้างๆ ไปก่อนก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้