ใช้การเชื่อม diff แทน การใช้ lsd ได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย PeArc, 2 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeArc

PeArc New Member Member

17
    0
    0
    คือพอดีผมจะติด lsd ใน bmw e30 อ่ะคับ แล้วคือ lsd ของตัว bm มันแพงมาก เลยจะใช้วิธีการเชื่อมเอาแทนได้ไหมคับ หรือที่เค้าเรียกว่า welded lsd

ปล เอามาเล่นดริฟนะคับ

2. ardun

ardun New Member Member

247
    0
    0
    โอทอป ไปปป

3. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    น่าจะได้ แต่จะใช้ในชีวิตประจำวันไม่ได้เลยนะครับ

4. PeArc

17
    0
    0
    แล้วมันจะขับยากในชีวิตประจำวันยังไงหรอคับ

5. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เชื่อมเป็นแบบ 100% เลยน่ะเหรอครับ ใช้ชีวิตประจำวันจะขับลำบากนิดนึงครับ

6. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    น่าจะขับลำบากนะคับถ้าเชื่อมล๊อคอ่ะ

7. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    เลี้ยวไม่เข้าไม่ว่างานมันจะมาตอนกลับรถเนี้ยแหละ

8. PeArc

17
    0
    0
    555 อย่างงั้นเลยหรอคับ แล้วมีข่อแนะนำไรบ้างไหมคับ ถ้าใช้ lsd skyline แปลงเอาล่ะ จะดีกว่าไหม

9. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ถ้ารถไม่ได้วิ่งบนสนามอย่างเดียว ผมว่าหาแปลงเอาดีกว่าครับ ลองๆหาดูอาจจะมีรุ่นที่ราคาดีๆแปลงง่ายๆ ครับ

10. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    ทำแบบ Spool นะหรอ?

ข้อดี
    ตอนดริฟท์ เร่งในโค้งดี
    ข้อเสีย
    ใช้ในชีวิตประจำวัน ยากโคต เลี้ยวธรรมดาไม่ได้ ต้องเอี๊ยดตลอด ยิ่งตอนรถเสียจะเข็นเลี้ยวเข้าบ้าน ขอบอก... - -"

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เลี้ยวไม่ได้ :D

12. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    ผมก็ใช้ e30 ครับ แปลง sky ดีกว่าครับ

13. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    แปลง Sky ก็คงต้องแก้พวกจุดยึดใหม่พอสมควรคับ

ถ้าเชื่อม 100% เลี้ยวธรรมดาๆไม่ได้แน่นอนคับ

14. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เวลาเลี้ยว ยังกะเบรคค้าง..ฮ่าๆๆๆ แถมมีเด้ง ตั๊กๆๆๆ

15. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    กลับรถ 2 เลนนี่ไฟพ้นแน่ๆ

16. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    เคย ทำ ครับ คัน เก่า E30

ตอนนั้น ถอด มา เชื่อม เลย

กระแทก ออกตัว มันส์ มาก

เลี้ยวกลับ รถ ก้อ ล้อ ฝืนๆ หน่อย

แต่ ตอนนั้น เชื่อม กัน เอง เลย แตก บ่อย อ่ะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:40:21 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:40:02 ----------

เคย ทำ ครับ คัน เก่า E30

ตอนนั้น ถอด มา เชื่อม เลย

กระแทก ออกตัว มันส์ มาก

เลี้ยวกลับ รถ ก้อ ล้อ ฝืนๆ หน่อย

แต่ ตอนนั้น เชื่อม กัน เอง เลย แตก บ่อย อ่ะ

17. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0

เฟืองแตก หรือ รอยเชื่อมหลุดหรอครับ

ขอบคุณครับ:)

18. ทำได้ แต่ใช้งานจริงไม่ได้ครับ มีรุ่นน้องเคยทำ ใส่ได้วันเดียว ถอดทิ้งเลย
    เพราะมันเลี้ยวไม่เข้าเลยจริง ๆ ครับ อันตรายมากสำหรับการใช้งานทั่วไป

19. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    เตือนอีกเสียงคับ ขับใช้งานประจำวันยากมากๆ

เพื่อนผม ทำมา เลี้ยวกลับรถครั้งนึงนี่ ยังกับรถพ่วง ต้องตั่งลำ ให้กว้างมากๆคับ ;););)

20. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ความรู้ครับ

21. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ผมใส่เต็ด1.5 way กลับรถต้องตีวงกว้างๆ เลยครับ
    ถ้าเชื่อม spool 100% เลี้ยวไม่เข้าแหงๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:44:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:43:48 ----------

ผมใส่เต็ด1.5 way กลับรถต้องตีวงกว้างๆ เลยครับ
    ถ้าเชื่อม spool 100% เลี้ยวไม่เข้าแหงๆ

22. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ความรู้ ที่ต้องอัพ

23. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    เล่นดริฟก็เชื่อมไปเลยครับประหยัดตัง มันส์โคตรเต็ด 100 อี 30 ด้วยนะ ถ้าขับกลับบ้านก็หาจังหวะหน่อยครับ แป๊ปเดียวก็ชินคับ
    แค่วงเลี้ยวแตกต่างจากชาวบ้านเค้านิดหน่อยเอง ดีกว่าไปซื้อเต็ดซิ่งลูกเป็นหมื่น แป็ปๆก็พัง เก็บตังไว้ซ่อมตัวถังดีกว่าเนอะ...

24. paul-factory

paul-factory New Member Member

59
    0
    0
    ผมใส่เต็ด 2 ทางจับ80เปอร์เซ็น
    กลับรถใช้ที่ประมาณ3ช่องจราจรเอง

ทางที่ดีก็ใส่เต็ดสกายซิงดีกว่าครับแปลงไม่มากเท่าไหร่เคยเห็นทำไปคัน

25. Lสองร้อยSX

Lสองร้อยSX New Member Member

50
    3
    0
    ใช้งานลำบากครับเลี้ยวโค้งดื้อ เหมาะสำหรับดริฟดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้