หาเพื่อน(ฝั่งธน)เล่นรถบังคับ Drift (รถจีน) TC03อะ // นัดที่เล่นแล้ว หน้าสุดท้าย //

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย JZA80DriftDancer, 20 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    คืนวันเสาร์ว่างๆหาที่เล่นตามปั้มน้ำมัน หรือว่า ลานกีฬา กันมั้ยแบบว่า หา อะไรทำกันอะครับ เห็นว่ารถDrift ของจีนราคาไม่แพง 1650 + 180 ตัวรถ 1650 ล้อ Drift 180 ก็ Drift ได้แย้วอะครับ ถ้ามีใครว่างๆสนใจไปเล่นกันะครับ จะได้มีไรทำยามว่างๆ ครับ

ปล ไม่ต้องฝั่งธนก็ได้นะ ครับ รึว่าใครที่มีที่เล่น บอกบ้างนะครับ:D

แก้ไขล่าสุด: 2 มกราคม 2008
  2. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    เออ น่าเล่นดีอ่ะ

3. P.Diddy

P.Diddy New Member Member

54
    1
    0
    ซื้อที่ไหน....อยากเล่นมั่ง

4. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    คลองถมกับสะพานเหล็กมีขายคับ หรือ www.9turbo.com

5. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    มัน4WDหรือป่าว

6. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ผมก็ว่าอย่างนั้น มีเพลามาต่อมาที่ขับหน้าอีกด้วย ขับ 4 ไม่ใช่หลอคราบ :p

7. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ช่ายขับ 4อะ ไม่งั้น Drift ไม่ได้อะ
    ไม่มีใครเล่นเลยเหรอแงๆ แย่จางงงงงงงง:eek:

8. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    สิ้นเดื่อน ซื้อ แน่นอนคับ มี body รถญี่ปุ่น ป่าวคับ

9. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0
    มีครับ R34 //200 บาททำสีเองคร้าบบ มาเล่นๆๆๆๆๆๆๆ กานครับ

10. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    อันนี้เป็นกระทู้นัดเล่นกันตามสถานที่ต่างๆ
    http://9turbo.com/board/index.php?board=27.0

อันนี้เป็นกระทู้สำหรับกลุ่ม TC03
    http://9turbo.com/board/index.php?topic=19487.0

ก็ลองเข้าไปดูนะครับ คนเล่นตามปั๊มเยอะเหมือนกันครับ ไม่เหงาแน่

11. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    รถยังเป็นชิ้นๆ อยากเล่นเหมือนกัน

12. ผมก็เล่นครับเเต่เล่นของทามิย่านะครับเเพงไปหน่อยเเต่หนุกครับ

13. **EM-PO**

**EM-PO** New Member Member

1
    0
    0
    ขอแนะนำคับสำหรับคนที่ชื่นชอบเล่น rc drift ถ้าอยากเล่นให้มันและการ ควบคุมรถรวมถึงbodyที่เหมือนจิงขอแนะนำให้เล่นของ YOKOMO (เป็นไฟฟ้าน้ะคับ)หรืออยากให้มีเสียงเหมือนจิงก็เลือกเป็นรถน้ำมัน(kyosho)ก็ได้คับทั้งความเร็วและการสาดโค้งสวยและเหมือนจิงมากคับ
    *******แต่ว่าส่วนตัวผมเล่นทางเรียบอยู่คับ kyosho rrr********

14. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0
    พี่ PAT โปรDrift เลยหนิ อิอิ :D

15. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ใช่เลยพี่ ...ไม่ทราบว่าลุงแพท(Pat) กับ พี่pat-555 นี่คนเดียวกันป่าวอ่ะคับ แบบสงสัยๆๆ มานานและ

พี่ตี้ค้าบบ ไปสอย โครง tl01 มาแย้วเพ่ แต่ไม่มีอารายเยย มีแต่โครงกะมอเตอร 555555 เก็บตังต่อปายย

16. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    คนละคนครับ
    ลุงแพทจะอยู่บอร์ด PAT CLUB ครับ เนื้อหาสาระเยอะแยะ หลากหลายครับ
    ผมจะอยู่ในบอร์ด DRIFT ครับ
    ว่างๆ ก็แวะๆไปหาข้อมูลดูได้ เล่นกันมาหลายปีแล้ว

รถบังคับดริฟ AE86 ใน นักเลงรถ ฉบับที่ 253 ปี 47 เป็นรถผมเองครับ
    3 ปีแล้วที่มีสื่อมาสนใจ มีราบการทีวีเคยมาถ่ายไปแล้ว ผมก็เล่นมานานพอสมควร
    เดี๋ยวนี้คนหันมาเล่นดริฟกันเยอะ คงเพราะมีการจัดแข่ง และกระแสจากในเวบ 9turbo ด้วย
    ตัวผมเองจัดแข่งดริฟ R/C มา 3 ปีเต็มแล้ว คนเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนปีหน้าต้องจำกัดจำนวนแล้ว
    มีอะไร ก็สอบถามได้นะครับ ตอบได้จะตอบให้ ถ้าไม่รู้จะไปถามมาให้ครับ

17. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ขอบคุณคร้าบ หายข้องใจซักที อุอุ อยากเล่นดริฟใจจะขาดดเห็นแล้วมันเท่ห์อ่า...

18. olelemon99

olelemon99 New Member Member

60
    0
    0
    เอา M - 03 กับ Genetic Super kit ไปด้วยได้บ่ แต่ที่เชียงใหม่ด้อ

19. por truck

por truck New Member Moderator

152
    0
    0
    ของผมใช้POST 5 ครับ เหมือนกับ TC03 เลย อยากหาที่เล่นเหมือนกัน เพิ่งซื้อมาว่าจาหัดเล่นซะหน่อย

20. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0
    Up ครับ:D

21. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผมก็เล่นคับ อยู่ฝั่งธนเหมือนกัน ผมเล่นแม็คโคจรัญคับ มีวัน จัน พุธ ศุก เสา คับเวลา 3ทุ่ม ไปแล้วคับ รถเล่นกันเยอะ 10กว่าคันได้ เล่น บริเวณ ข้างหน้าเลยคับติดกับป้ายแม็คโค สนใจไงมาร่วมกันได้คับ

22. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ซะไกลเลย พี่ ใครเล่นแถว บางบ่อมั่งคับ สมุทรปราการ

23. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    โลตัสบางแค่ก็ มี หรือไม่ก็ สนาม RCCคับ

24. PALM@DMC

PALM@DMC New Member Member

7
    0
    0
    ผมเพิ่งหัดเล่นเหมือนกันคัป ใช้ ของ yokomo Z33 สีขาวเจอกันทักได้เลยนะคัป ปาล์ม คัปป้ม [​IMG]

25. Chiang-Mai

Chiang-Mai New Member Member

5
    0
    0
    รบกวนถามนิดคับ รถจีนยี่ห้อไรอะคับ ช่วยแนะนําด้วยคับ สนใจอยากเล่นเหมือนกันคับ

26. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ใครมีเหลือๆ หลายคัน ขายผมบ้างนะครับอยากเล่นเหมือนกันครับ

ปล. ถ้าจะขายผมจริง ลงรูปและราคาได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

27. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
  28. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    เล่นที่ไหนดีคับเด่วไปเล่นด้วย ใช้รถจีนเหมือนกันคับ อิอิ

29. jomkuneo

jomkuneo New Member Member

27
    0
    0
    ราคานี้ เล่นได้เลยเหรอคับ เมื่อวานเห็นคนเค้าเล่นกัน ผมฝังใจตั้งแต่เด็กว่าของเล่นแบบนี้มันแพง เกือบทุกอย่างเลย

30. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    ้ถ้าไปเล่นด้วยนี่ แบตหมดขอชาร์จด้วยได้ไหมค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้