ช่วยด้วย!!! โดนฟัน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย FoRDeZ, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    วันนี้ผมได้ไปเดินวรจักรมาคร้าบ

พอดีหัวเผาของเครื่องผมมันขาดไปสองตัว ผมเลยกะจาไปหาซื้อ แล้วเปลี่ยนที 4 หัวเลย

ก็เลยเดินไปที่ข้างๆร้านวรจักรยนต์ ชื่อร้านอะไรผมก็จำไม่ได้ ถ้ามองไปจะเห็นอยู่ข้างซ้ายของร้านอะครับ

ผมเดินเข้าไปบอกเอาหัวเผาไมตี้ แล้วผมว่ามีกี่แบบ

ร้าน:มีสองแบบครับ ของแท้ กับ เทียม

ผม:ขอดูทั้งสองอย่างเลยได้มั้ย

ร้าน:ได้ครับ(แล้วก้อไปหาๆมา ได้มาสองตัว) อันนี้ของแท้(กล่องโตโยต้า หัวเผาเป็นออกแสตนเลส เงาๆหน่อย 420 บาท) ส่วนอันนี้ของปลอม(หัวก้อเงาๆเหมือนกัน แต่เป็นยี้ห้อเอ็นแอนเค อะไรเนี่ยแหละ 120 บาท)

ผมก้อดูๆแล้วบอกอืมไม่ต่างกันมากมั้ง ไม่เหมือนร้านที่ไปเมื่อวาน ที่เป็นแบบพ่นสีบรอนเงิน(หัวละ 80 บาท)

ผม:งั้นเอาของปลอม 4 ตัวครับ

เค้าก้อปริ้นใบเสร็จ แล้วก้อยื่นให้ผมจ่ายตัง รวมแล้ว 480 บาท

แล้วเค้าจึงไปหยิบหัวเผามาให้

พอได้ของแล้วผมก้อเปิดดู ปรากฎว่าเป็นหัวแบบพ่นสี(แบบตัวละ 80) ไม่ใช่หัวแบบเงาๆ ผมก้อเลยถามเค้า บอกว่าทำไมไม่เหมือนกัน เค้าบอก ของมาคนล่ะล็อต ผมก้อกะจะไม่เอา เพราะแบบนี้ผมไปซื้อร้านเมื่อวานดีกว่า ถูกกว่ากันตั้ง 40

แต่เค้าบอกไม่ได้ เพราะปริ้นใบเสร็จ แล้วก้อเก็บตังไปแล้ว

อ่าว ไหงเป็นงี้ล่ะ ของที่ให้มาก้อไม่เหมือนที่ให้ดู (ดูแล้วไม่แข็งแรงเอาซะเลย) แล้วก้อแพงกว่าแถวบ้านด้วย

เลยออกจากร้านมาด้วยความเซ็งสุดๆ แล้วก้อจะจำไว้ว่าผมจะไม่ไปร้านนี้อีกแล้วค้าบ

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ร้านอะไรครับ

4. FoRDeZ

132
    1
    0
    ร้านขายอะไหล่ครับ

อยู่ด้านซ้ายมือติดกับวรจักรยนต์(ศูนย์โตโยต้าวรจักร)

5. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    หัวเสียเลยซิครับงานนี้

6. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ต่อไปต้องดูให้ดีก่อนนะคับ
    ดูของก่อนจ่ายตังค์นะคับ

7. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    ถ้ามีชื่อร้านด้วยจะดีมากเลยคับ จะได้ไม่ไปเหยีบร้านนั้นเลย....อิอิ

เจอแบบนี้ก็แย่คับ

8. เอือมเลยคับ

9. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    นิสัยมันไม่ดีเลย เอาของจริงมาให้ดูแต่ตอนชื้อเอา

10. FoRDeZ

132
    1
    0
    ToT

11. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เจอแบบนี้เป็นผมก้อเซงครับ

12. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    ชั่วโมงนี้ วรจักรไม่ได้เป็ฯแหล่งหาอะไหล่ที่ดีอีกแล้วล่ะครับ อาทิตย์ก่อนไปซื้ออะไหล่ เจอกรองน้ำมันเครื่อง E - car แท้ พวกบอกลูกละ 1800 !!!! โอ้ แม่จ้าว อะไรแม่งจะแพงขนาดนั้นน ปรกติซื้อลูกละ 150

13. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  14. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    1. ทำใจ

หรือ

2. ไปเผาร้านมันเลยครับ

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ของพวกนี้นะ ผมว่าซื้อร้าน
    อะไหล่ที่เรารู้จักหน่อยจะดีกว่ามั้ยอ่ะ

16. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ท่านที่โดนมาขอชื่อร้านด้วยครับ จะได้เป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่น

17. FoRDeZ

132
    1
    0
    เดี๋ยวถ้าผ่านไปอีกรอบ จะจดชื่อมาให้นะคร้าบ

- -"

18. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ฟันยับ หัวแตก ไส้ทะลุ

19. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เซงด้วยคนครับ

20. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    มันเลวมาก

21. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะมีรูปของจริง อย่างไว้ศึกษา
    เสียใจด้วยครับ

22. FoRDeZ

132
    1
    0

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:54:01 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:53:46 ----------

23. FoRDeZ

132
    1
    0
    รูปด้านบนคล้ายๆนะครับ แต่งานจะเป็นคล้ายๆสแตนเลสเงาๆทั้งอันครับ

ส่วนอันนี้จะเป็นของที่ผมได้มาครับ ดูตรงที่หัวเผาสิครับ มันดูเหมือนจะขึ้นสนิมด้วยอ่ะครับ

24. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เอือมเหมือนกัน

25. FoRDeZ

132
    1
    0
    ชื่อ พัฒนายนต์กลกาลนะคร้าบ

วันนี้ผ่านไปเห็นเลยมาบอก

ถ้าจำไม่ผิดนะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 02:14:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 02:14:00 ----------

ชื่อ พัฒนายนต์กลกาลนะคร้าบ

วันนี้ผ่านไปเห็นเลยมาบอก

ถ้าจำไม่ผิดนะ

26. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    ยังงี้ต้องเผาร้านมาน

ซื้อน้ำมันเบนซินมา1ลิตร+ขวดซีแกม1ลิตร+เศษผ้าขนหนูเก่า

ประกอบแล้วจุดไฟ ปาเข้าหน้าต่างร้านโล้ด

(ล้อเล่นนะงับ)อิอิอย่าทำจริงล่ะ

27. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    โอ้..เซ็งแทนเลยครับ

28. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ดีคับ ที่มาบอกถึงความเลวของร้านมัน จะได้ไม่เข้าร้านมันอีก

ช่วยกัน ดัน ๆ กะทู้ไว้ให้ เพื่อน ๆ คนอื่น ได้รู้กันได้เยอะ ๆ ที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้