Ga15เพิ่งวางมา ใช้น้ำมันมีควันดำออก แต่ตอนใช้แก๊สดันปรกติ. ทำไงอ่ะ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Procha Suksaimuang, 12 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    Ga15เพิ่งวางมา ใช้น้ำมันมีควันดำออก
    แต่ตอนใช้แก๊สดันปรกติ. ทำไงอ่ะ ถามเพื่อนมานบอกว่าเผาไม่หมด
    จริงป่ะ. แล้วทำไงอ่ะ งง......

1. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    เช็กยาวเลย ตั่งแต่แหวน ยันวาล์ว

2. จุดไฟโยนเข้าถังน้ำมัน

3. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
    เช็ค Code ECU คับ กล่องสั่งฉีดหนา เกิน

4. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    เอาแบบง่ายๆก่อนก็กรองอากาศครับ เคยเปลี่ยนรึยังถ้ายังก็เปลี่ยนหรือถ้ายังใหม่ไม่มีคราบน้ำมันเกาะก็เป่าทำความสะอาด..แล้วก็หัวเทียนเปลี่ยนใหม่ กะลาจานจ่ายที่ด้านในจะมีขี้เกลือเกาะทำความสะอาดซะ ถ้ากร่อนหมดแล้วก็เปลี่ยนใหม่ไม่แพงครับ ทำของถูกๆก่อนแล้วค่อยไปหาของแพง

5. ใจจริงเพื่อนก็บอกตั้งกล่องได้ไหม เพราะมันมาจากแดนไกลไม่รู้ว่าเค้ามาเดิมๆรึเปล่า ส่วนเรื่องกรองไม่เคยเปลี่ยน หัวเทียนก็ยัง แต่ผมลืมบอกว่าแก๊สใช้มิกซ์อยู่เจาะกรองทำเลยอ่ะ จะมีผมป่าวมะรู้ อากาศมันเข้าได้น้อยอ่ะครับ

6. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    ถ้างั้นก็ปกติครับ ถ้าใช้แก๊สมิกส์ต้องย้ายให้มิกส์เซอร์ห่างออกจากปากแอร์โฟล์ 8-10 นิ้วครับ ไม่งั้นแอร์โฟล์มันจะอ่านค่าอากาศเพี้ยนเพราะอากาศมันวิ่งเร็วเกินไปจากการที่มันวิ่งผ่านเวนทูรี่ของ Mixer ทำให้แอร์โฟล์อ่านค่าว่าอากาศเข้าเยอะ ECU เลยสั่งให้จ่ายน้ำมันหนา ควันก็เลยดำครับ

7. Pk Power

Pk Power Guest

0
    0
    0
    ตามพี่ เฮง เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้