คิดอย่างไรกับเครื่องเสียงบ้านหม้อครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Little DragonZ, 3 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    พอดีไปเดินเล่นแถว ดิโอสยาม เจอร้านอนุวัฒน์ซาวด์ ไปลองยืนฟังเสียง ลำโพง ที่ร้าน ฟังแล้วรู้สึกว่าดีใช้ได้เลยครับ ถึงแม้ชื่อรุ่นจะออก แปลกๆ ดูไม่น่าเชื่อถือ แต่ฟังแล้วประทับใจครับ เลยทำให้คิดว่า จริงๆแล้วของไทยก็มีดีเหมือนกันครับ ไม่ต้องพึ่งของนอกแล้ว แบบนี้....:D :D :D เพื่อนๆคิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ

2. Cjs

Cjs New Member Member

51
    4
    0
    กลางเเหลมเสียงดีราคาไม่แพง ซื้อรุ่นล่างๆสุดเเยกชิ้นของแบรนดังยังไม่ได้เรย

ผมว่าคุ้มราคาน่ะครับ ถ้าไม่คิดอะไรมาก เเต่เเค่ราคาขายต่อคงไม่ต้องคิด ใส่รถคันนึงที่บ้านเสียงดี ไม่งอแง ใช้มา 2ปีกว่า
    ก็ยังไม่เสียเลยครับ ทั้งแอมป์ ซับ กลางแหลม

3. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    เครื่องเสียงต้องฟัง ก่อนซื้อ ผมก็คนหนึ่งที่ไม่ค่อยยึดตึดยี่ห้อเหมือนกันครับ

ออกตัวก่อนว่าไม่ได้รู้จักร้าน ที่ จขกท. บอกมาก่อนน่ะ แต่ผมเคยไปฟังเหมือนกันครับ
    (ที่นั้นแหละนานมาแล้ว2-3ปี) หมดไปเกือบ 50 พัน.... ^o^ ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่

4. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    การเงินไม่ดีซื้อของดังไม่ไหว เลยลองเล่นชุดของร้านอุนวัฒ อลังกาลนิรนามเสียงก็โอเคนะครับ
    ตอนนี้รอสอยซับอลังการตัวใหม่เพิ่งมา10"คุ่ละ3พันกว่าบาทเอง ตามรุปเลย

5. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
  6. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ไม่ทราบว่า เวปของ ร้าน อนุวัฒน์ซาวด์ มีไหมครับ อยากได้ข้อมูล รายละเอียดเพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ

7. nin

nin New Member Member

24
    0
    0
  8. nung_KZ

nung_KZ New Member Member

67
    0
    0
    ร้านอนุวัฒน์ซาวด์ ของไทย คุณภาพเยี่ยม

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    บางอย่างก็ดี บางอย่างก็ไม่ดี

ปะปนกันไป

10. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    พูดตรงๆเลยครับ เสียงดีมากๆ

ผมชื่อ ชุดซับมาใส่ ดังยังกะซื้อมา 4-5หมื่น

11. 4.5A FE

4.5A FE New Member Member

8
    0
    1
    ต้องเลือกดูดีๆ ครับ มีทั้งดี และไม่ดี

แนะนำ ลำโพงแยกชิ้น MBQ BE620 เสียงดีเกินราคาครับ

12. สอบถามแผนที่ร้านและการติดตั้ง

]

ผมอยากได้แผนที่ร้านและ การติดตั้งที่ร้านว่ามีการติดตั้งให้หรือเปล่า

13. Ratchakorn

Ratchakorn New Member Member

14
    0
    0
    แยกชิ้น อลังการ ไฮเอนเจอจี่คับ เสียงชัดกว่า สดกว่า เยอะ

ไม่เชื่อไปลองที่ร้านสิ

14. nueng1077

nueng1077 New Member Member

5
    0
    0
    ที่เคยเห็นเคยฟังมา ของเค้าก็โอเคเลย แหละครับ

15. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

ร้านอยู่ดิโอลสยาม พลาซ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้