ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย Im_big, 18 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Im_big

Im_big New Member Member

37
    0
    0
    รถผมเวลา้เปิดแอร์ มันมีน้ำไหลลงมา เต็มเลยอ่ะ ทำไงดี น้ำเกือบท่วมเท้าเลย.......:(:(

2. mdlove

mdlove New Member Member

35
    0
    0
    ท่อแอร์ละสิ ข้อต่อต่าง ๆ มันรั่ว จิงๆๆท่อพวกนี้ผมต่อ ออกด้านนอกรถหมดเลยนะ แต่ก่อนผมก็เป็น

3. buric

buric New Member Member

117
    2
    0
    ตรวจดูท่อน้ำทิ้งก่อนนะคับ ว่า ต่ออยู่ในสภาพปกติรึป่าว จากแอร์น่ะ
    การที่มีน้ำในแอร์มาก อาจเกิดจากอาการแอร์สกปรกได้นะคับ ในกรณีที่ไม่เคยล้างแอร์

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:45:01 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:44:25 ----------

ตรวจดูท่อน้ำทิ้งก่อนนะคับ ว่า ต่ออยู่ในสภาพปกติรึป่าว จากแอร์น่ะ
    การที่มีน้ำในแอร์มาก อาจเกิดจากอาการแอร์สกปรกได้นะคับ ในกรณีที่ไม่เคยล้างแอร์

4. Im_big

37
    0
    0
    ท่อน้ำทิ้งก็แน่นสนิท กลัวตู้แอร์มันดัน เพราะกลัวมันสกปรก

5. buric

117
    2
    0
    สังเกตลมแอร์คับ ว่าแรงยังดีอยู่ป่าว และก็ฝุ่นเวลาเปิดแอร์ใหม่ๆน่ะคับ
    ถ้าแอร์ยังเย็นดีอยู่ ก็สาเหตุเดียวเลยคับ คอยล์เย็น สกปรก

6. buric

117
    2
    0
    สังเกตุเวลาน้ำหยดคับ ท่อมีรอยรั่วรึป่าว ถ้าไม่มี
    ดูลมแอร์คับ แรงดีมั้ย

ถ้าแอร์เย็น แต่น้ำหยด ก็คอยล์เย็นสกปรกคับ ล้างก้อหายคับ

7. buric

117
    2
    0
    สังเกตุเวลาน้ำหยดคับ ท่อมีรอยรั่วรึป่าว ถ้าไม่มี
    ดูลมแอร์คับ แรงดีมั้ย

ถ้าแอร์เย็น แต่น้ำหยด ก็คอยล์เย็นสกปรกคับ ล้างก้อหายคับ

8. Im_big

37
    0
    0
    ขอวิธีล้างแผงด้วยครับ.....ขอบคุณครับ

9. buric

117
    2
    0
    แนะนำให้ไปที่ร้านดีวก่านะคับ เพราะหากตัวโซลินอยด์ของเรา อยู่ในสภาพที่เก่าแล้ว ควรจะเปลี่ยนนะคับ
    คุ้มนะคับ 3 ปี เปลี่ยนทีนึง 300-400 บาท ต่อตัว
    ค่าล้าง + น้ำยา ก็ราวๆ 1000 นิดๆคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:17:59 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:17:01 ----------

แนะนำให้ไปที่ร้านดีวก่านะคับ เพราะหากตัวโซลินอยด์ของเรา อยู่ในสภาพที่เก่าแล้ว ควรจะเปลี่ยนนะคับ
    คุ้มนะคับ 3 ปี เปลี่ยนทีนึง 300-400 บาท ต่อตัว
    ค่าล้าง + น้ำยา ก็ราวๆ 1000 นิดๆคับ

10. Im_big

37
    0
    0
    แล้วน้ำยาแอร์ นี่เติมครั้งนึง อยู่ได้ประมาณกี่เดือนครับ ผมเติมมา5เดือน หมด ผิดปกติมั้ยครับ

11. buric

117
    2
    0
    ขึ้นอยู่ที่ว่า เราเปิดน้ำยาแอร์มากรึป่าวคับ ของพี่ก้อ ปีกว่าๆแล้ว ยังไม่หมดเลยอ่ะ

12. Im_big

37
    0
    0
    อาจมีส่วนครับ ขอบคุณมากครับพี่

13. buric

117
    2
    0
    ช่วยๆกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้