ใครใช้ 220 อยู่ มาลงชื่อกันหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย archery31, 28 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. archery31

archery31 New Member Member

27
    0
    0
    ใครใช้ 220 อยู่ มาลงชื่อกันหน่อยคับ เผื่อมีไรจาได้ ช่วย ๆกันได้ ทิ้ง เมล ทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้นะครับ

ปล. ถึง ภูมิ รถ ผมเสร็จ แล้ว เด้อ วิ่งได้แล้ว โดน ค่า กล่อง ไป 14,000 สบายตัวเลย เบา หวิว :cry: :cry: เออ แล้ว ถ้า ไป booze ชวนด้วนนะครับ 555+

ปิง rover220
    [email protected]
    089-4444159:D :D

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ด้ายเลยปิง เอารถมาโชว์กานบ้างนะ 555

3. เอ๋ C210

เอ๋ C210 New Member Member

25
    0
    0
    ผมก็ใช้อยู่ครับ 220 turbo สีน้ำเงิน ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
    0890624305 เอ๋ครับ:)

4. archery31

27
    0
    0
    ยินดีที่รุจักครับพี่ เอ๋ แล้วมา จอย กันนะ รถ ปิง วิ่ง ออกแล้ว เหอะๆ

5. Tum@EuroClub

Tum@EuroClub Guest

0
    0
    0
  6. เอ๋ C210

เอ๋ C210 New Member Member

25
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผม เอ๋นะครับ รถคุณตั้มสวยมากเลยครับแล้วเครื่องทำไปเยอะมั้ยครับ ถ้ามาเมืองไทย
    เมื่อไหร่คงได้เจอกันนะครับ ผมใช้ 220 สีน้ำเงินครับ:):)

7. หวัดดีครับพี่น้อง....เพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ครับ....อยู่นครศรีฯครับ และเพิ่งได้ 220 สีเขียวมาขึ้นไปซื้อที่ กทม.ตอนนี้เช๊คความสมบูรณ์ อยู่ที่ร้าน Noi 11 ครับ (เจ้าของเดิมเคยแต่งมาจากที่นั่น) ตอนไปรับรถที่กทม ถ้ามีเวลาอยากนัดเจอหรือทานข้าวเย็นกันก้อดีครับ ยินดีและดีจัยที่รู้จักเพื่อนทุกคนครับผมครับ อิงครับ 084 62 63 64 7

8. ไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน โหลดช้ามักมัก...สวัดดี พี่ปิง พี่เอ๋ และพี่ตั๊ม ทุกคนทำอะไรกัน อยู่แถวไหน อย่างไรครับ ส่วนผม เปิดร้านถ่ายรูปเกี่ยวกับพระเครื่องโดยเฉพาะ อยู่ที่นครศรีฯ ตอนนี้รถไล่สายไฟเรียบร้อยแล้ว ก้อต่อด้วยโช๊ค และระบบเบรก ถ้าจะขึ้นไปรับรถจะโทรไปหาทุกคนครับ.....อิง

9. P.wat

P.wat Guest

0
    0
    0
    พี่...วัช ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ ซื้อมานานแล้ว สามปีกว่าแต่ไม่ค่อยได้ขับเลย ยังไม่ค่อยมีเวลาหาอะใหล่ตอนนี้ยางหัวโชคหมดอายุ แลวก็วางเครื่อง สามเอสแล้ว เสียดายรถมากเลยแต่ก็วิ่งใช้ได้ ต้องขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

พี่วัช. 081-5830833

10. bavaria

bavaria Guest

0
    0
    0
    ขอฝากสักคันครับ

ชื่อแก๊สครับ ใช้220turboสีน้ำเงิน ผมเพิ่งซื้อมาหนะครับ ขับไม่ถึงสัปดาห์ความร้อนขึ้น หม้อน้ำรั่วเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่รวมค่าแรงตกอยู่4พันบาท ความร้อนไม่ขึ้นอีกเลย(ถือว่ารับได้ครับ) ตอนนี้ยางแท่นเครื่องฉีก ยางรองหัวโช๊คคงไปแล้วด้วย แค่ขึ้นคอสะพานก็ดังปั๊กแล้ว ใครรู้จักร้านซ่อมดีๆราคาย่อมเยาช่วยแนะนำด้วยครับ เพราะผมจะทยอยเปลี่ยนให้หมดทุกอย่างเลย(ถ้ารอพังแล้วค่อยเปลี่ยนคงจะกู้กลับมายากแล้ว) แค่เดิมๆก็แรงสุดๆแล้ว จะรักษาความคลาสสิคไว้ให้มากที่สุดแล้วกันครับ (แต่งแต้มพองาม)
    อีกอย่างผมอยากขอเข้าร่วมคลับในเมืองไทยเพิ่มด้วยสักคันหนะครับ ถ้ามีที่ไหนยังไงบอกผ่านมาด้วยนะครับ ขอฝากตัวล่วงหน้าเลยละกัน
    ขอบคุณครับ
    0866653543

11. bavaria

0
    0
    0
    220เงียบกันจัง!

เปลี่ยนหมดทุกอย่างละ เบ็ดเสร็จประมาณสี่หมื่นบาท ตัวเบาหวิวเลย
    แล้วความร้อนที่ผมบอกไม่ขึ้นมันขึ้นอีกแล้ว ทำอีกรอบย้ายcondenserมาไว้ในกันชนหน้าเลยขยับหมอน้ำหนีเครื่องได้อีกนิดนึงแล้วยัดพัดลมเพิ่มไปอีกตัวนึง กลายเป็นมีพัดลม3ตัวแล้วแต่เวลาอัดมากๆก็ขึ้นอีกอยู่ดีช่างก็บอกต่อตรงพัดลมไฟฟ้าไว้ที่รอบสูงเลย เพราะตอนเช็คเวลามันร้อนมันก็ทำงานแต่ทำแป๊ปเดียวแต่มันก็ลดลงเร็วมาก แต่เวลาอัดนี่สิพัดลมมันก็ดันเร่งรอบนิดเดียวอีกแล้วเราอัดยาวหนะเลยต้องผ่อนเพราะความร้อนมันลงไม่ทัน แต่ถ้าตั้งแล้วไม่ได้อัดพัดลมมันก็ทำงานหนักตลอดกลายเป็นสงสารมันอีก(มันจะเหนื่อยมั๊ยนะ)ใครมีวิธีแก้ปัญหาเรื่องความร้อนให้กับ220ด้วยวิธีอื่นช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    เจอผมทักได้ทุกที่นะครับ ยินดีครับ
    220Turboสีน้ำเงิน แม็กซ์จากอังกฤษ(ล้อเดิมทำสีขาว)

12. archery31

27
    0
    0
    รถ สี เขียว เหมือนเคยเห็น แถว โชคชัย 4 ปะครับ

สวยดีนะครับ ว่าแต่ พี่ตั้ม กลับมาเมื่อไรอะครับ อยากปรึกษาเรื่อง รถ หน่อยอะครับ

13. archery31

27
    0
    0
    up pu up pu up

14. bavaria

0
    0
    0
    UP ด้วย

อยากให้ชาว220เค้ามาคุยกันเยอะๆหน่อยครับ
    หลังปีใหม่ก็ได้ เพราะผมจะเอารถออกต่างจังหวัด
    ปล.2สัปดาห์ก่อนก้เอาไปปราจีนฯมาวิ่งดีมาก(ซดน้ำมันมากด้วย)
    ถ้าขับคลานๆ(ไม่เกิน90)ก็โล3บาท อัดๆก็6บาท ไม่มีอารมณ์คิดเป็นกี่โลลิตรละ ดูแต่ตังค์ในกระเป๋า

15. bavaria

bavaria New Member Member

54
    0
    0
    แจ้งผลจากการออกต่างจังหวัด
    วิ่งไป700โล เติมไป2000เหลือนิดหน่อย
    วิ่งดีมากแต่พอความเร็วเกิน170น่ากลัวเหมือนกัน(ถนนไม่เรียบ)ถึง210เลยยกก่อนไม่กล้าส่งต่อเดี๋ยวบินลงข้างทาง
    ปล.ชาว220ช่วยกันโพสหน่อยนะครับ เหงา....................

16. bavaria

54
    0
    0
    UP...

17. อิงครับ สวัสดีทุกคนครับ..ไม่ได้เข้ามานาน....220 น่าจะเฮฮาเหมือนเพื่อนเค้าบ้างก้อดีนะครับ......แต่รถมันน้อยนี่เนอะทำไงได้.....

18. ตอนใช้เจ้าเขียวล้อดำๆอยู่ครับ น้ำมันเดะ มั่กๆ เติม 500 กดไมล์วิ่งไดแค่110 โลเอง เข็มก้อตกขีดแล้ว ทำจัยครับ...รถเท่ห์ๆแรงพอตัวแบบเรียบๆนี้เองที่ ทำให้พวกเราหลงไหลมันหนะ.....เอลงรูปยังไงครับอยากจะอวดบ้างอะครับ.......

19. bavaria

54
    0
    0
    ขอบคุณครับ มีคนเข้ามาแล้ว ไงมีไรก็แลกเปลี่ยนกันนะครับ

20. ลงรูปยังไงอะครับ....ไปที่รูปภูเขาใช่ป่าว...

21. bavaria

54
    0
    0
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะว่าเกี่ยวกับพวกแต้มสะสมอะไรรึป่าวถึงจะลงรูปได้
    ผมว่าจะลงยังไม่รู้จะทำยังไงเลย

22. bavaria

54
    0
    0
    พังอีกละ

เมื่อวานไปซื้อแม็กซ์ออฟขับหลังมาว่าจะใส่ให้มันล้นนิดๆแบบพวกเรทโทรซักหน่อย ไปยังไม่ถึงที่หมายเครื่องเริ่มฮีท ทำยังไงก็ไม่ลงเกือบถึงที่หมายเลยจอด นานเหมือนกันลงมาครึ่งนึงเลยไปดูล้อที่บ้านเค้า พอซื้อเสร็จขับมาถึงถนนใหญ่ขึ้นอีกแล้ว ทำไงก็ไม่ลง ติดไฟแดงแยกรถไฟไอทีสแควร์พอพ้อไฟแดงได้คราวนี้ขึ้นเต็มเกเลยเลยต้องจอด พอไปดูน้ำเจิ่งเลย แตกครับ:cry:รอจนเครื่องเริ่มเย็นซื้อน้ำมาเติม ออกไปอีกหน่อยเริ่มขึ้นอีกแล้ว(นิดเดียวจะถึงดอนเมืองอยู่แล้ว)จอดเติมน้ำอีกขวดเอาให้ถึงดอนเมือง พอถึงคราวนี้ไปหาเติมน้ำอีก(หาก๊อกไม่ได้ต้องข้ามสะพานไปเติมห้องน้ำอีกฟากของสถานี)จอดนานเลยทีนี้ แล้วก็มีพี่ยามใจดีไปตักน้ำในถังพักให้(ถ้าเร็วกว่านี้ซักนิดก็ไม่ต้องข้ามไปละ)คราวนี้ขับกลับจนถึงที่พักความร้อนดันปกติ เที่ยงวันนี้ขับไปอู่(เติมน้ำเรียบร้อย)มันดันไม่รั่ว:confused: ช่างก็บอกไม่มีเวลาออกไปลองให้ คืออู่ไกลจากที่พักผมอะ แล้วพอดีช่างเห็นน้ำมันมีซึมๆแถวปะเก็นเค้าบอกสงสัยปะเก็นแตกแล้ว ไหนๆผมก็มาแล้วเลยตัดสินใจบอกเปลี่ยนปะเก็นเลยพร้อมตรวจระบบน้ำด้วย(เช็คราคากับเฮียแล้วไม่แพงมาก)เพราะแค่ถอดหม้อน้ำค่าแรงก็บานแล้วดันเล่นหลบอยู่ในสุดเลย ไหนๆก็รื้อแล้วทำซะให้หมดเลย(เพราะผมก็เป็นช่างเหมือนกัน แต่ไม่มีเวลามาดูเค้าอะ ผมไว้ใจเค้า)เบ็ดเสร็จเท่าไหร่เดี๋ยวมารายงาน ช่วงนี้เอาล้อไปทำก่อน สภาพเยินเหลือเกิน:D
    แหม่ ถ้าได้งี้นะ แหล่มเลย:teeth:

23. archery31

27
    0
    0
    ใครมีคิ้ว กันชน ขาย บอกด้วยนะครับ ต้องการมากเลย ข้าง ซ้ายยยนะ ถ้ามีคู่ก็เอานะครับ ขอบคุณครับ 089-4444159 ปิง เอง

24. barague

barague Guest

0
    0
    0
    พลพรรค 220 ช่วยรวมตัวกันใหม่อีกซักรอบ ก่อนปีใหม่

เนื่องจากเมื่อวันที่ 30 พ.ย. ที่ผ่านมามีการนัดถ่ายลงหนังสือ TUNED BY ที่จะออกเล่มในเดือน ก.พ.52 สถานที่ถ่าย คือ สนาม MOTOR SPORTLAND แดนเนรมิตเก่า เห็นมีแต่ ROVER 623 จำนวนทั้งหมด 20 คันและ 827 1 คัน แต่ 220 ไม่มีเลย ผมจึงคิดว่าน่าจะมารวมชื่อกันใหม่อีกซักรอบ จะได้รู้ว่า 220 ที่มีอยู่จิงๆนั้นมีอยู่กี่คันที่สนใจอยู่ในคลับใหญ่ของ ROVER นี้ (ไม่จำเป็นต้องเครื่องเดิมก้อได้ แต่ขอให้วิ่งได้เป็นพอ) และมีใจรักเหมือนๆกัน จะได้มีหลายๆรุ่นในคลับไม่ใช่มีแต่ 623 เพียงรุ่นเดียวอย่างตอนนี้ ผมขอความกรุณาอีกซักครั้งในการรวมตัวครั้งนี้ ของผมใช้ 220 turbo สีแดง ปี 98 คับ ขอบคุณคับ.

25. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ดีครับ อยากให้เป็นบ้านหลังใหญ่ จะ 2 , 6 ,8 ก็ช่างมันเถอะครับพี่
    แต่ก็ช่วยกันเข้ามาอัพกันบ่อยหน่อยแล้วกันนะครับ

26. bavaria

54
    0
    0
    ขุดคร๊าบขุด ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีโอกาสจะไปเยือนชาวโรเวอร์ครับ ^_^

27. mingvza

mingvza Guest

0
    0
    0
    ภูเก็ตครับ

ผมอยู่ภูเก็ตน่าจะเป็น 220 คันเดียวในภูเก็ตนะครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย

ของผมสีดำครับ เครื่อง 4G63 ตอนวางใหม่ๆเพลาขาดกระจุยต้อง อัปเกรดเพลาใหม่+ช่วงล่าง สี หุ้มเบาะใหม่ หมดไปหลายแต่รักสุดๆ คันนี้

ปล. อยากเห็น 220 แต่งสวยๆจังใครลงรูปให้ดูบ้างครับ
    msn [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้